SOS Uprom treo 650 bị Loop Reset

hauphuoc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng một 2007 lúc 17:38
Hu!hu! các bác ơi cứu em với. hôm nay ngồi rãnh không biết làm gì thấy có mấy soft hay tính cho vào ROM bèn thực hiện Cook ROM (công việc này em đã làm nhiều lần rồi không có vấn đề gì) nhưng hôm nay không biết lỗi ở cái soft nào mà sau khi Cook ROM xong ==> Uprom quá trình diễn ra tốt đẹp không có vấn đề gì nhưng sau khi UpROM xong thì nó bị loop reset. bây chừ làm sao đây nhờ các bác giúp với chẳng lẻ em sắp có cục chặn giấy hàng hiệu à. khi thực hiện Hard reset đến lúc hiện thông báo "Erase all data?" nhấn phím up ==> reset lại ==> Loop

hauphuoc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng một 2007 lúc 20:56
Làm sao để up được nó đâu có khởi động được đâu mà up, vừa hiện lên logo palm là reset lại rùi. hu!hu!

hauphuoc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng một 2007 lúc 13:16
ủa? thế bác thường uprom bằng cách nào?
bác dùng : ROMTOOL để up lại rom nhé.
đọc thêm tại đây: http://www.tinhte.com/forum/showthread.php?t=162
Cám ơn bác nhiều. em đã xử lý được rồi, thông thường thì em hay dùng card để up rom hôm qua đọc lại mấy bài viết về up rom thì cũng an tâm phần nào vì có thể dùng RomTool để up lại được nhưng rất may là khi dùng dùng toàn thân để reset (theo kiểu Zero-Out reset : cắm dây sync vào treo không cần cắm vào PC 1 tay nhấn giữ 2 phím Power và up, 1 tay nhấn giữ nút sync trên dây sync, miệng thì ngậm cây bút chọt vào nút reset) thì lại có hiệu quả nhưng chỉ có điều lạ là kết quả thì không giống như mô tả trong kiểu Zero-Out reset tức là Treo không chết tạm trong 10 phút mà khởi động lại ngay và thế là em nó sống lại. ==> cook tiếp ==> up tiếp ==> đã được như ý. hú hồn! nhưng mà nhờ vậy có thêm chút kinh nghiệm
một lần nữa cám ơn các bác đã quan tâm.

Hungnhon

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng một 2007 lúc 14:05
Hi Hi chúc mừng bác (thế mới giỏi, vọc hấp dẩn thế mới bỏ được câu "nhàn cư vi ...." thay = phát hiện ) Hà hà ráng tí nữa là có mối sộp rồi.... Hôm nào bác up giúp em với nha.
Công nhận các anh em HHVN trong 4R tốt thật có trouble rồi mới thấy chiến hữu cực kỳ nhiệt tình...Thanks

Bài viết cần bạn xem thêm

Chuyển SIM 11 số thành 10 số: Tại sao không nên sửa danh bạ vào lúc này?

Người dùng điện thoại di động không nên cập nhật danh bạ trên điện thoại trước ngày 7/10.

Lazada Vietnam Master card on Monday