SOS xin giúp đở ko boot được vista

Các thớt khác của SirP2T

SirP2T

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
5 Tháng một 2008 lúc 22:32
Không biết đen đủi thế nào:(. Sáng này định recovery lại cái vista. Tưởng sẻ ko có chuyện gì nào ngờ chết dở, số là thế này các pá ạ. Ai có cao kiến gì giúp tớ với nhé.
Khởi động lên tớ nhấn F11 nó vào recovery đàng hoàng sau đó tớ tìm vô mục recovery system cho nó chạy, thật không may nó báo lỗi ko recovery được ( vụ này chắc do tớ phân vùng lại ổ đĩa nên đã thay đổi cài đặt gốc .....) . tớ thoát ra và khởi động lại máy hy vọng là vào được win bình thường, nhưng ko ngờ thông báo BOOTMGR IS MISSING, PRESS ctrl+alt+del to restart, tớ nhận restart nhưng vẫn vậy ko vào được win:(. Bệnh của tớ là thế.
Đã cho nó vài liều thuốc nhưng không có hiệu quả, cụ thể là:
+ Chạy HTL để test pc nhưng ko thành công ( hoặc chưa đúng cách).
+ Mua một cái đĩa vista về cho repair system start up nhưng nó báo ko sửa được.
Còn 3 cách chưa thử:
+ Nhập lại phân vùng ổ đĩa như khi mua máy và cho chạy recovery ( ko chắc sẻ thành công )
+ Gửi bảo thành ( Vụ này hơi lôi thôi vì cách trở địa lý, và chỉ là cách khi ko con cách nào?:D)
+ Cài lại win khác ( cái này thì phí quá vì win tớ có bản quyền ).
Con bệnh là HP dv6500 C2D T7500. Win vista home premium.
Anh em ai có thể giúp tớ phen này với, xin đa tạ, đa tạ

SirP2T

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
6 Tháng một 2008 lúc 10:48
Thanks haltt nhưng máy tớ giờ nghiêm trọng hơn. không repair được. vào lại F11 load drivers thì thấy phân vùng win tớ trống trơn. Cho tớ hỏi chút nhé cái phân vùng recovery của tớ răng chỉ có 300MB trong khi nó phải cở 8G hay có " ai đó " đã burn cái này rồi vì Hp chỉ cho burn 1 lần, mà nếu có Burn rồi thì phân vùng reco vẫn còn chớ, đúng ko? Tóm lại máy tớ giờ ko còn phân win, phân vùng reco ko kích hoạt được. có ai giúp tớ vụ này không.

28 Tháng năm 2008 lúc 23:40
Hình như bác này xóa mất cái phần recovery gốc rồi. Bác chỉ còn cách cài lại nó thôi. Vì 300M chắc chỉ chứa đủ phần soft để recover, chưa đủ để có đủ ảnh của win. Bác cứ lấy cd windows vista cùng loại rồi cài thử và active bằng key ở dưới đáy của máy xem.

Bài viết cần bạn xem thêm

Những hiểm họa tiềm tàng từ VGA "trâu cày"
VGA (Video Graphics Adapter) hay card màn hình là mảng linh kiện quan trọng bậc nhất trong một bộ máy tính hoàn chỉnh, đặc biệt khi người dùng sử dụng máy tính cho những tác vụ đòi hỏi tốc độ xử lý đồ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday