Sprite Backup v6.2.2 [23/04/08] Công cụ sao lưu dữ liệu hiệu quả nhất

maianhtungsten

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng tám 2007 lúc 18:54
Vừa qua Sprite Software đã phát triển nâng cấp phần mềm sao lưu dữ liệu dành cho WM lên phiên bản 6.0 với 2 bộ sản phẩm song hành LiteFull với một số chức năng cơ bản khác nhau để người sử dụng dễ dàng lựa chọn cho mình công cụ Backup tốt nhất.

Với công cụ này bạn có thể dễ dàng sao lưu các thông tin dữ liệu như tin nhắn SMS, hình ảnh, nhạc chuông, danh bạ, các ghi chú cũng như các thư mục quan trọng trên Pocket PC và SmartPhone. Công cụ này rất cần thiết khi bạn phải thay đổi ROM Upgrade trên WM5 cũng như Hard Reset trên WM2003.

Trên phiên bản mới 6.0 này hoàn toàn đã hỗ trợ Windows Mobile 5, 6

Chức năng chính:

Sprite Backup trên WM (dành cho cả Lite và Full)
  • Hỗ trợ WM5 và WM6
  • Hỗ trợ Smartphone và Pocket PC
  • Hỗ trợ mã hóa thẻ nhớ trên WM6, truy cập mọi dữ liệu sau khi hard reset
  • Hoàn trả lại dữ liệu sau khi nâng cấp ROM
  • Hệ thống đầy đủ Backup và Restore các dữ liệu
  • Hỗ trợ Backup dữ liệu đóng gói thành file chạy exe
  • Tự động Backup theo lịch biểu
  • Tự động Backup các file, thư mục chỉ định
  • Hỗ trợ bảo mật Password
  • Giao diện thân thiện dễ sử dụng
  • Hệ thống Backup nhanh
Sprite Explorer: Công cụ quản lý file Backup trên máy tính (dùng đầy đủ cho phiên bản Full, trên phiên bản Lite không hỗ trợ Backup từ Desktop và Remote Backup/Restore)

• Hỗ trợ chức năng Drag and drop các file có định dạng .pbf hoặc exe từ Windows Explorer vào Sprite Explorer
  • Cung cấp khả năng drag and drop tùy biến thêm hoặc bớt các file dữ liệu đã được Backup
  • Khả năng Extract các file dữ liệu trên máy tính
  • Cho phép Backup và Restore từ máy tính
  • Hỗ trợ bảo mật Password
Bạn có thể vào http://www.spritemobile.com/ để xem thông tin chi tiết và tải phần mềm.

HPHPHP

HHVN - DỰ BỊ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng tám 2007 lúc 21:15
liệu cái này so với SPB backuup thì sao nhỉ :D,có hay hơn kô vì em thấy SPB Backup nó ra file exe nên tiện hơn,kô phải cài lại soft sau khi HR để restore

maianhtungsten

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng tám 2007 lúc 17:45
liệu cái này so với SPB backuup thì sao nhỉ :D,có hay hơn kô vì em thấy SPB Backup nó ra file exe nên tiện hơn,kô phải cài lại soft sau khi HR để restore
Cái này cũng có tạo thành file *.exe (Self-Extracting) anh ạ.

có bạn nào có cái dùng cho WM2k3SE không cho xin với
Bản Full dành cho WM2003SE em chưa tải được bác ạ!

TreoLove

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng tám 2007 lúc 18:03
Lưu ý: bạn nào cài soft này có kèm bản chạy trên PC mà lại hay up ROM thì coi chừng gặp rắc rối khi dùng lại activesync ID cũ :(

richard_do78

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
22 Tháng tám 2007 lúc 17:37
Chuơng trình này cung hay, nhưng nó có khác gi với cái chươnng trinh backup o may HP6366 hay "PIM backup" cua HTC4350 không? Nhân thể các pác cho hỏi luôn: Tại sao không chạy được các file backup của WM2003 trên máy dùng WM2006. Mình đổi được cái máy mà thấy vất vả quá về số điện thoại và các cuộc hẹn, tin nhắn. Ai biết chỉ giáo dùm nhé. Chả nhẽ lại ngồi sao chép từng cái 1 ???

lebuon

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
23 Tháng tám 2007 lúc 10:07
Chuơng trình này cung hay, nhưng nó có khác gi với cái chươnng trinh backup o may HP6366 hay "PIM backup" cua HTC4350 không? Nhân thể các pác cho hỏi luôn: Tại sao không chạy được các file backup của WM2003 trên máy dùng WM2006. Mình đổi được cái máy mà thấy vất vả quá về số điện thoại và các cuộc hẹn, tin nhắn. Ai biết chỉ giáo dùm nhé. Chả nhẽ lại ngồi sao chép từng cái 1 ???
Backup bản 2003 không dùng trên 2006 cũng dễ hiểu thôi, bạn nên syn với máy tính là tốt nhất, nhọc nhằn chi chuyện đó:D

maianhtungsten

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng tư 2008 lúc 21:43
Re: Sprite Backup 6.0 Công cụ sao lưu dữ liệu hiệu quả nhất

Chú ý: Cập nhật phiên bản mới Sprite Backup v6.2.2 Build 2280 được giới thiệu ngày 23/04/2008 có thêm một vài cải thiện mới

• Cải thiện hỗ trợ thêm nhiều ngôn ngữ (22 ngôn ngữ)
  • Hỗ trợ lịch biểu tốt hơn
  • Khôi phục sửa lỗi tốt với các tệp tin bị khóa và corrupted
  • ...
Thông tin chi tiết tại http://www.spritesoftware.com/support-backup6-history

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday