Spyware này khó diệt quá!

Các thớt khác của DepTraiSoMot
12 Tháng năm 2007 lúc 13:34
Máy mình bị nhiễm 11 con spy alimaster, nub, webtren... (có khoảng 5 con ăn vào 11 file của win trong đó có những file rất quan trọng như winlogon, svhost, explorer... chủ yếu trong folder window vista).
Mình đã làm mọi cách như bác minh ngoc hướng dẫn nhưng ko diệt đươc (scan trong save mode, xóa key regitry...) đặc biệt nhưng con spy này làm chậm máy đi đáng kể và chỉ có scanspy đã cập nhật, mới phát hiện được, các chương trình như AVG, Bitdefen, Ad-aware, spydoc, windefender,... dều không phát hiện được. Scan phát hiện ra được (báo là loại spy nguy hiểm nhât) bắt retart lại máy, nhưng sau đó quét vẫn ra.
Bác nào đã bị giúp mình với, máy chạy chậm quá...
(Kiểm tra trong tastk ko thấy có proses lạ, chắc là nó ăn trực tiếp vào file của win mà không phải tạo thành tên gần giống để đánh lừa mình rồi)

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
12 Tháng năm 2007 lúc 15:28
Thời gian ngồi quét và fix các "hậu quả" do spyware gây ra cũng tương đương hoặc thậm chí hơn cả thời gian bác cài lại windows rồi. Vậy nên biện pháp tối ưu nhất vẫn là cài lại thôi bác ạ, cho nó ngon lành :D

12 Tháng năm 2007 lúc 15:37
Trước tiên là xin có lời cảm ơn các bác đã quan tâm giúp đỡ, nhưng mình xin tra lời là cài lại Win nhất là Vista thì rất nhanh (máy mình khoảng >40phut) nhưng cài đặt phần mềm kèm theo các sở thích khác rất tốn thời gian, có thể mất tới vài ngày. Như vậy có nghĩa là mình cần một phần mềm or cách diệt Spy có hiệu quả cao mà ko phải cài đạt lại OS, mình đang thử cách của bác DAI, sẽ thông báo kết quả với các bác sau.
Bác nào có cách khác giúp mình với nhé, thanks all.

vantienk7

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng năm 2007 lúc 15:57
Trước tiên là xin có lời cảm ơn các bác đã quan tâm giúp đỡ, nhưng mình xin tra lời là cài lại Win nhất là Vista thì rất nhanh (máy mình khoảng >40phut) nhưng cài đặt phần mềm kèm theo các sở thích khác rất tốn thời gian, có thể mất tới vài ngày. Như vậy có nghĩa là mình cần một phần mềm or cách diệt Spy có hiệu quả cao mà ko phải cài đạt lại OS, mình đang thử cách của bác DAI, sẽ thông báo kết quả với các bác sau.
Bác nào có cách khác giúp mình với nhé, thanks all.
Bóchuột.com
Lần sau bác chịu khó dùng GHOST cho nó lâu ít.
Bây giờ bác cứ tìm cách đi, nhanh lên không thì chắc chắn mất tới vài ngày đấy.
Phải hành động ngay đi chứ, phải làm tới ngay đi chứ... đừng chờ cơ hội đến.
Em có cách này cho bác để tối ưu thời gian này:
- Ghost con máy đầy aids của bác lại.
- Cài lại win, phần mềm... (có thể mất vài ngày - :( )
Trong thời gian "vài ngày" đó:
a. Nếu tìm ra "cách khác" thì recover máy lại theo bản ghost kia mà làm.
b. Nếu chưa tìm ra "cách khác" thì tiếp tục cài win và phần mềm theo sở thích.
Đó đó, lặp 2 bước a, b này cho đến khi bác có máy yên tâm mà dùng.
Ok không? :cool:

12 Tháng năm 2007 lúc 16:10
Bóchuột.com
Lần sau bác chịu khó dùng GHOST cho nó lâu ít.
Bây giờ bác cứ tìm cách đi, nhanh lên không thì chắc chắn mất tới vài ngày đấy.
Phải hành động ngay đi chứ, phải làm tới ngay đi chứ... đừng chờ cơ hội đến.
Em có cách này cho bác để tối ưu thời gian này:
- Ghost con máy đầy aids của bác lại.
- Cài lại win, phần mềm... (có thể mất vài ngày - :( )
Trong thời gian "vài ngày" đó:
a. Nếu tìm ra "cách khác" thì recover máy lại theo bản ghost kia mà làm.
b. Nếu chưa tìm ra "cách khác" thì tiếp tục cài win và phần mềm theo sở thích.
Đó đó, lặp 2 bước a, b này cho đến khi bác có máy yên tâm mà dùng.
Ok không? :cool:
Pochangiua.com
Ghosh Vista để mà chết à, ổ của em ko đủ, cài đã chật vật rồi bác lại còn xui ghosh. Bác có phần mềm nào đọc file ghost từ đĩa DVD thì cho em nhé, Acronis chỉ nhận file từ HDD. Còn chưa tìm ra cách thì vẫn chạy được nhưng chỉ chậm đi thôi chứ có chết hẳn đâu mà bác xui em làm thể, HDD đâu cho đủ để làm cái việc như bác nói, trừ khi nhà em giầu. Với con máy ghẻ của em chỉ xài ghosh cho XP thoai.

13 Tháng năm 2007 lúc 17:38
Mình đã sử dụng cả hai phần mềm của bác Dai và bác fallingstar nhưng đều không được, bác nào biết trang web nào cho quét Spy trực tuyến chỉ em với. Thanks.

bilavx

nguyenhuynh.com.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng năm 2007 lúc 18:21
đa số spy nhảy vào win, mà mấy chương trình diệt bị nhiễm thì quét sẽ không được. chỉ có cách cài lại win, sau đó cài spyware doc chẳn hạng, rồi diệt, mình hay làm vậy, diệt hết lại cài lại win 1 lần nữa. đành chịu lâu vậy, vì mấy con spy khó chịu lắm.

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhờ các bác kiểm tra hộ sao mình dùng trình duyệt Firefox thì vào Handheld không gõ được tiếng việt. Mình dung Unikey.Mĩnh gõ toàn bị mất ký tự. Các trang khác mình vẫn gõ bình thường ợ. Ví dụ: mình gõ " Bao giờ em có thể đăng bài đấu giá" thì khi gõ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday