StarCraft II - Wings of Liberty - nhớ lại thời sinh viên

Các thớt khác của huuquynh

huuquynh

Staff member
GẮN KẾT
Không biết nhiều bác trên này có chơi starcraft không? Mấy ngày hôm nay phiên bản II đã xuất xưởng, em chưa chơi nhưng thực sự hứng khởi vì nhớ lại thời sinh viên CNTT chơi game starcraft và warcraft tối ngày. Các games sau này cũng hay nhưng không bao giờ chiếm được cảm tình bằng những game đầu tiên của Blizzard.

Chào mừng bạn đến với "Đôi cánh tự do" - Starcraft II! Thật nhiều cảm xúc...

[video=youtube;C_E83GfWM-A]http://www.youtube.com/watch?v=C_E83Gf WM-A[/video]

maianhtungsten

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Ngày xưa em cày thông đêm suốt ở Tạ Quang Bửi, đội nào thua trả tiền giờ vui phết. Chả biết giờ Starcraft II nó đòi cấu hình máy PC mình thế nào?

horkbajir

CON GÀ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Operating System : Microsoft Windows XP (SP3) / Windows Vista (SP1) / Windows 7
C.P.U : Intel Pentium IV at 2.2 GHz or equivalent AMD Athlon processor
Video Card : 128 MB VRAM – NVIDIA GeForce 6600 / ATI Radeon 9800 Pro
Memory : 1 GB RAM (XP) / 1.5 GB RAM (Win 7 / Vista)
Hard Disk : 5 GB of free Hard Drive space
Sound : DirectX compatible sound card
Direct X : 9.0c
Controls : Keyboard & Mouse
Installation : DVD-ROM Drive
Network : Broadband Connection

Các bác cần down thì có link nhiều lắm rồi, google cái ra luôn :D

Apache08

Týp-phờ-nờ
GÂY DỰNG
Chà, cái hình demo đẹp thế nhỉ, cái thằng Terran vẫn hum hum trong cái áo giáp như bản cũ (vẫn nhớ mãi cái giọng lè nhè của nó: "go, go, go"). Để down về chơi thử cho biết chứ bi giờ không được cày như ngày xưa nữa (bi giờ phải đi cày lấy tiền, không là đói). Chậc ... một thời để nhớ: "Go! Go! Go!".

TreoFan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Operating System : Microsoft Windows XP (SP3) / Windows Vista (SP1) / Windows 7
C.P.U : Intel Pentium IV at 2.2 GHz or equivalent AMD Athlon processor
Video Card : 128 MB VRAM – NVIDIA GeForce 6600 / ATI Radeon 9800 Pro
Memory : 1 GB RAM (XP) / 1.5 GB RAM (Win 7 / Vista)
Hard Disk : 5 GB of free Hard Drive space
Sound : DirectX compatible sound card
Direct X : 9.0c
Controls : Keyboard & Mouse
Installation : DVD-ROM Drive
Network : Broadband Connection

Các bác cần down thì có link nhiều lắm rồi, google cái ra luôn :D

Bác cho em 1 cái link nhé, em tìm nãy giờ chẳng có cái nào down được. Thank bác trước, lúc trước em là trùm khu phố về cái này, sao này đi làm, lập gia đình, tài nghệ càng ngày càng dở.

Apache08

Týp-phờ-nờ
GÂY DỰNG
À, mình cũng có link MF đây, đang down mà châm quá, các bác có link nào khác cứ đưa lên nhé. Xin cảm ơn.

pisnguyen

HHVN - SIÊU DƯ BỊ ***
GÂY DỰNG
Hồi trước e kết trò Red Alert 2 - Báo động đỏ hơn :D :D :D

whamy04

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Máy của em hiện giờ là P4 2.66 Ram 2GB Vga Ge7600GS không biết chạy có mượt không các bác? Hay lại phải chơi với cấu hình Very low...

admin

Staff member
GÂY DỰNG
Game của Blizzard vẫn như truyền thống, cấu hình không cần cao vẫn chơi bình thường. Không như những game cần đầu tư về phần cứng quá lớn. Tôi đang chơi thử trên IBM X200s: Core 2 Duo (1.86), 3Gb RAM... vẫn thấy chấp nhận được. :)

Chú ý là game này đòi hỏi phải chạy hệ điều hành 32 bits. Một lần nữa, các bác đừng nhầm tưởng về 64 bits mới là mạnh. Điện toán 64 bits chỉ dành cho server.

horkbajir

CON GÀ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
em xin góp thêm cái link này

E cũng đang thử down nhưng chậm thật, không có thời gian để ngồi máy chờ down :(

Game này chỉ chạy được trên 32 bit ạ? Chán quá, Fallout 3 đã không chơi được trên 64bit, lại đến Star. Có bác nào chơi được trên 64bit chưa ạ?

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...