[HÀ NỘI] Steinhart ocean one blue

Các thớt khác của Shiva9988 Lịch sử giao dịch của Shiva9988 (0)

Lạ cái là diver mà đáy see through, nhưng nếu bác thớt bị shipper tính giá 550€ thì là bị ăn chặn rồi, ship ra khỏi châu Âu thì ko bị tính thuế 19%, còn tầm 460€ thôi, oder về tầm 13.x hoặc 14.

ỏi châu Âu thì ko bị tính thuế 19%, còn tầm 460€ thôi, oder về tầm 13.x hoặc 14.
Theo mình biết thì các bên order đều ship về địa chỉ mua hàng của 1 đầu mối ở nước sở tại nên không được trừ VAT, rồi đầu mối đó ship về VN thì mới tránh được thuế nhập khẩu. Bác order trực tiếp về VN thì được trừ VAT, nhưng phải chịu khoảng hơn 30% thuế nhập khẩu nhé ;)

Theo mình biết thì các bên order đều ship về địa chỉ mua hàng của 1 đầu mối ở nước sở tại nên không được trừ VAT, rồi đầu mối đó ship về VN thì mới tránh được thuế nhập khẩu. Bác order trực tiếp về VN thì được trừ VAT, nhưng phải chịu khoảng hơn 30% thuế nhập khẩu nhé ;)
Thế mà các mối oder mà mình biết (ít nhất 2 chỗ) thì chỉ tính giá without tax + phí ship thôi, họ làm cách nào mình ko biết ^^!

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Vụ boom 20 ly trà sữa của Pham Thư ở Châu Đức, BR-VT hoá ra không thể trốn êm được như cô ấy tưởng tượng.

Gia đình nhà cô Thư đã trả giá ngay lập tức. Mạng ảo, nhưng cư dân mạng thần thánh lắm. Số điện thoaị, tài khoản ...
Lazada Vietnam Master card on Monday