Store của apple tại Việt Nam.

18 Tháng tư 2007 lúc 15:59
Đây là lần đầu post bài trên HHVN nên em mong được các anh chị chỉ bảo cho nhiều.

Em tìm thấy trang applevn.com thì đây có phải là store của apple không hả các anh chị? Nhưng em lại không thấy ghi địa chỉ mua bán gì hết. Mà giá thì vẫn bằng giá của apple usa. Cái này hơi lạ vì bạn em gửi cho em link apple store bên Sing giá đắt hơn rất là nhiều, làm em không hiểu ra làm sao cả?

Mới cả ở đây anh chị nói nhiều tới apple macbook pro thì cho em hỏi mình mua macbook pro về rồi thì cài win. rồi cài các chương trình 3d, đồ họa như max,cad, shop,...bình thường và chạy ổn chứ ạh? Dùng có phức tạp lắm không ạh? Là vì em không biết hỏi đâu nên mong các anh chị chỉ bảo cho với.

Em cám ơn nhiều lắm ạ.:)

imax

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng tư 2007 lúc 18:06
mình mua macbook pro về rồi thì cài win. rồi cài các chương trình 3d, đồ họa như max,cad, shop,...bình thường và chạy ổn chứ ạh? Dùng có phức tạp lắm không ạh? Là vì em không biết hỏi đâu nên mong các anh chị chỉ bảo cho với.
1 câu thui dễ lắm bạn à :D

Để cài Windows XP hoặc Víta cho Macbook pro trong hệ điều hành Mac bạn chỉ cần cài bổ sung soft Boot Camp (download miễn phí trên site của Apple), soft này sẽ quản lý việc khởi động HĐH cho Macbook Pro (chi tiết bạn xem thêm trong box MAC/Apple nhé).

Khi đã cài Windows rồi bạn sử dụng Macbook Pro giống như 1 Laptop-PC khác :p.

Chúc bạn mua được máy tốt và sử dụng ưng ý.

18 Tháng tư 2007 lúc 20:16
Ôi em cám ơn anh quá. Em kém tuổi anh, chỉ dám xưng em thôi ạ :) Nhìn gia tài của anh ngưỡng mộ quá!!!

Thế còn cái store của apple tại Việt Nam nhỉ, có anh chị nào vào giải đáp giúp em với với ạ???

Em cũng đã lục lại cẩn thận 1 lần nữa rồi vẫn không thấy tăm hơi địa chỉ của nó đâu???:confused:

Maybach

57s
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng tư 2007 lúc 22:26
Theo em thấy thì trang này chỉ có giao diện là giống apple.com chứ không phải là store chính hãng của apple đâu ạ . Em đọc trên dantri.net thì thấy có địa chỉ này, xem chừng có vẻ là istore thật ^^
http://dantri.com.vn/cong-nghe/2007/4/173959.vip?SearchTerm=Apple
Em mới vô cái gọi là apple Vn hic một chữ chán. Máy móc trưng bày thì kô mở lên, chỉ để kô như thế, màn hình thì trùm bao lại kín mít. Laptop bỏ trong bao xốp cũng kín bít luôn, chẳng thấy gì cả. Đi rồi thất vọng cho apple khi chọn công ty này.
Số 98 Nguyễn Công Trứ q1.

18 Tháng tư 2007 lúc 22:47
Bác Maybach nói vậy thì mai phải đi qua xem thử 1 lần cho nó biết chán tới cỡ nào nhỉ??? Nhà em cũng không xa đó lắm.

Thế hóa ra cái trang web applevn.com là trang web ma à, không phải của apple sao. Thế thì lạ nhỉ??? Thất vọng quá thôi...

imax

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng tư 2007 lúc 22:48
cái iStore này hình như cũng thuộc FPT, mà hàng của FPT thì ............. eo ôi đắt lắm :)

18 Tháng tư 2007 lúc 22:53
Thế bác Imax mua apple ở đâu thế ạ. Chỉ cho em với??? Em đa tạ bác lắm lắm cơ!!!
Ối mod ơi cái này là hỏi han nhau nhé, không phải mua bán gì đâu, đừng xóa của em tội nghiệp!!!

tuongnhuoctran

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng tư 2007 lúc 23:01
Bác vào mục mua bán mà xem, em thấy nhiều người bán MBP lắm mà. Giá bán ở handheld chắc rẻ nhất thế giới quá. FPT giờ bảo hành tất cả hàng Apple nên mua hàng ở đâu cũng không quan trọng nữa rồi. Chúc bác sớm mua được máy như ý ^0^

Bài viết cần bạn xem thêm

Tình cờ biết cái app khá hay chia sẽ các bạn: camera giao thông VN CAM chonphép xem trước tình hình giao thông thích hợp cho lộ trình di chuyển sắp tới thí điểm cho ba thành phố chính! Nhưng chắc trong giai đoạn phát triển nên app camera load hơi chậ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday