Sự cố khi truy cập HHVN

Các thớt khác của cakeo

cakeo

HHVN
MÁY HỎNG
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mỗi lần em vô bất kỳ bài viết nào trong HHVN thì trình duyệt đều hiển thị thông báo sau:
Screen Shot 2012-02-02 at 7.56.03 AM.png

Mod cho em hỏi nguyên nhân & cách khắc phục được không? Vì em vô các trang web khác đều bình thường.
Thanks all

Rain

No. 181393
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cái này là facebook.com chứ có phải handheld.vn đâu em?
Cái này khi vô HHVN thỉnh thoảng mình cũng bị, chắc do cái FB apps add vào hay sao ấy

Lam Sơn

Super Moderators
Lỗi Safari đôi khi không nhìn thấy trang www.handheld.vn hoặc một số trang khác (tùy thời điểm) là bình thường cũng giống như trình duyệt Google Chrome thỉnh thoảng không tìm thấy địa chỉ website đang mở và sẽ có ngay thông báo "Trang web này là không có thật" hoặc "Không tìm thấy trang này" v..v... nhưng thực tế FF cứ mở vô tư.

Ta có thể xem đây là lỗi trình duyệt, có nhiều cách xử lý khá tốt nhưng đơn giản nhất bạn nên tải phần mềm CClear 3.15 (tiếng Việt và miễn phí) về sửa và xóa các lỗi là xong (xóa và sửa lỗi là hoàn toàn tự động bạn không phải can thiệp gì cả). Phần mềm bằng tiếng Việt đọc là hiểu.

Xem nội dung và tải tại đây: http://trungtamcuuho.com/news/Phan-mem/CCleaner-3151643-Don-dep-rac-toi-uu-may-tinh-mien-phi-333/

cakeo

HHVN
MÁY HỎNG
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Lỗi Safari đôi khi không nhìn thấy trang www.handheld.vn hoặc một số trang khác (tùy thời điểm) là bình thường cũng giống như trình duyệt Google Chrome thỉnh thoảng không tìm thấy địa chỉ website đang mở và sẽ có ngay thông báo "Trang web này là không có thật" hoặc "Không tìm thấy trang này" v..v... nhưng thực tế FF cứ mở vô tư.

Ta có thể xem đây là lỗi trình duyệt, có nhiều cách xử lý khá tốt nhưng đơn giản nhất bạn nên tải phần mềm CClear 3.15 (tiếng Việt và miễn phí) về sửa và xóa các lỗi là xong (xóa và sửa lỗi là hoàn toàn tự động bạn không phải can thiệp gì cả). Phần mềm bằng tiếng Việt đọc là hiểu.

Xem nội dung và tải tại đây: http://trungtamcuuho.com/news/Phan-mem/CCleaner-3151643-Don-dep-rac-toi-uu-may-tinh-mien-phi-333/

Thanks Mod. Em đã thử cài & chạy phần mềm CCleaner 1.01 Final, kết quả vẫn không có j thay đổi.

DHL

.: HHVN :.
GẮN KẾT
Thử như sau: Bạn vào thư mục: C:Windows System32 driversetc có 1 file tên là: hosts (ko có duôi). Dùng notepad để sửa, thêm vào nhu sau

125.252.224.88 facebook.com

125.252.224.88 www.facebook.com

69.63.181.12 apps.facebook.com
sau đó save lại là có thể vô đc cả FB luôn :)

cakeo

HHVN
MÁY HỎNG
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Thử như sau: Bạn vào thư mục: C:Windows System32 driversetc có 1 file tên là: hosts (ko có duôi). Dùng notepad để sửa, thêm vào nhu sau

125.252.224.88 facebook.com

125.252.224.88 www.facebook.com

69.63.181.12 apps.facebook.com
sau đó save lại là có thể vô đc cả FB luôn :)

Làm với Mac OS thì sao anh Long????

Bài viết cần bạn xem thêm

Lùm xùm vụ Etc mấy ngày qua chưa hồi kết nhỉ? May là Epass nó chưa chơi xấu em, chiều nay ra đăng kí Vetc phát ăn ngay :D ahii.. à mà cán bộ dán xấu quá nhìn cực khó chịu luôn a *^*)
...