Sự cố khi update bios hp 6930p

Các thớt khác của thang cu

thang cu

GÂY DỰNG
Số là em update bios của máy em bản ngày 11/9/2009. Sau khi up thì phần sercurity trong bios bi tắt, không sáng nữa. Có anh nào có thể chỉ dùm em cách chỉnh lại không, em đang cần reset lại finger mà phần sercurity bị mờ thì không biết làm sao đây, giúp em với:( (File backup bios của em bị mất rồi)

tuthang

Thành viên mới - DỰ BỊ***
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
đưa BH thay main mới thôi. Bệnh của bác là up và down grade BIOS để chạy win XP đây

thang cu

GÂY DỰNG
đưa BH thay main mới thôi. Bệnh của bác là up và down grade BIOS để chạy win XP đây
Không hiểu anh có hiểu vấn đề không mà phát ngôn bừa bãi thế không biết, mình cần phần sercurity trong bios cho phép chon lựa để reset lại finger, mình đã ghi chi tiết đến thế mà còn nói nhăng nói cụi, còn phang đi bảo hành thay main mới, thua

renzokuken

GÂY DỰNG
Bạn có thể restore bios về default backup version bằng cách nhấn giữ bốn nút Lên Xuống Trái Phải ở bàn phím sau đó bấm Power để bật máy lên.
Hãy cắm điện nguồn để đảm bảo quá trình restore không bị gián đoạn bất tử .
Nhớ kiên nhẫn chờ cho máy restore hoàn tất nhé . Mất khoảng 5 phút .

thang cu

GÂY DỰNG
Bạn có thể restore bios về default backup version bằng cách nhấn giữ bốn nút Lên Xuống Trái Phải ở bàn phím sau đó bấm Power để bật máy lên.
Hãy cắm điện nguồn để đảm bảo quá trình restore không bị gián đoạn bất tử .
Nhớ kiên nhẫn chờ cho máy restore hoàn tất nhé . Mất khoảng 5 phút .

cũng đã làm theo cách bạn nói nhưng không thấy gì hết, cho chạy 30p luôn, khi nhấn tổ hợp phím rồi nhấn power thì chỉ thấy đèn capslock sáng nhấp nháy liên tục, cho chạy 30p vẫn không thấy gì xảy ra cả

thang cu

GÂY DỰNG
Bạn có thể chạy lại update BIOS bằng cách download và ghi ra CD nhé. vì bản for Win không hoàn thiện. Link đây :
http://h20000.www2.hp.com/bizsuppor...swLang=13&mode=2&taskId=135&swItem=ob-76147-1

Ngoài ra nếu vẫn bị thế bạn có thể down về bản F12 thử xem nhé :
http://h20000.www2.hp.com/bizsuppor...swLang=13&mode=2&taskId=135&swItem=ob-74031-1

Vẫn không có kết quả, mình đã làm cả hai cách nhưng đều không được. Phần administrator tools ở mục sercurity vẫn mờ. Không biết có phải do bios hay do cái khác nữa, đau đầuX(

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...