KIẾN THỨC Sử dụng nước hoa đúng cách

Các thớt khác của Lam Sơn

vaa_1987

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Chết thật. Trước khi đọc bài này, mình có thói quen sử dụng lăn khử mùi mỗi sáng sớm. Sau đó xịt nước hoa trc khi đi làm. Nhưng 2 nhãn hiệu cũng như mùi hương chả liên quan gì nhau. Còn nc hoa thì xịt 1 cổ tay rồi chà sang cổ tay bên kia. Sau đó xịt tiếp lần nữa chà lên sau tai. Rồi thêm lần nữa vào áo. Hic. Vậy là sai bét. Từ ngày mai học theo mod và bác @CaptH để chỉ chấm nhẹ chứ ko chà mạnh. Và sẽ ko dùng lẫn 2 loại nữa.
Nếu bạn dùng lăn và nc hoa chung 1 tông mùi thì làm cho bản thân cảm giác mùi lưu lâu hơn và k bị lệch tông,còn dùng 2 loại khác nhau thì kiểu dùng sữa tắm xmen còn dầu gội romano ý :)) Có giò của armani có lăn lẫn nc hoa,chanel cũng có luôn đó b
Đa số ng sử dụng nước hoa đều có thói quen này, một phần là vì tay thuận xịt cổ tay còn lại dễ hơn nên xịt vào cổ tay ko thuận rồi chà vào cổ tay còn lại, trước đây e cũng thế, dần dần tập cách chấm nhẹ 2 cổ tay vào nhau và ko chà, dần dần thành quen mà giữ đc hương lâu hơn do các tinh thể nước hoa ko bị phá vỡ khi chà
M cũng thử tầm 5 6 mùi praviteblend của TF nhưng mà thấy ko thật ưng lắm,h adp thì m dùng chergui cảu lusten và lyric của amouage,đang mê em oud aspihan của dior mà giá cao quá :(

raumuong

GÂY DỰNG
Cá nhân thấy dùng cùng 1 tông mùi là khá khó khăn, loại lăn thì đâu có nhiều lựa chọn đâu đúng không :D.
Mình có cách giải quyết là lăn mua loại khử mùi chứ ít thơm: như loại invisible của Nivea chẳng hạn, thì nước hoa thoải mái.

T.auth

NHẬP HỘI
E thì chỉ khi nào có dịp gì mới dùng nước hoa còn hàng ngày thì chỉ lăn khử mùi thôi ạ. E đang dùng Chanel egoiste platinum,mỗi lần dùng thì xịt 3 phát vào gáy, cổ tay vs áo :p

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có đấu giá tại đây. Winner từ chối không nhận hàng nói là bib cho vui