Sử dụng TV - OUT trên Card màn hình....

Các thớt khác của davitru

davitru

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng sáu 2007 lúc 15:19
Em mới phát hiện ra là trên Card màn hình ASUS 7600 GGT của mình có cái TV OUT....

TRong đó em nhận ra là có 1 sợi dây 1 đầu là cổng S-VIDEO.... 1 đầu là 3 giắc HOA SEN.(hình trên).. tên nhỏ nhỏ trên đó lần lượt là

Đầu đen : Video Card
Màu xanh lục :pb OUT
Màu xanh lá :Y Out
Màu đỏ : Pr OUT

hic.. em cắm cái đen vô card màn hình rồi cắm thử các dây kia vào ngõ VIDEO của màn hình tivi thì chả lên hình gì cả :| // chẳng hiểu sử dụng thế nào nữa.. các bác am hiểu cái này cho em lời khuyên với... >"<.. muốn xem film trên TV quá

:confused: :confused:

bigprince

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng sáu 2007 lúc 21:05
dĩ nhiên là ko lên hình rồi, vì muốn lên hình thì phải cắm đồng thời cả 3 cái giắc hao sen kia vào tivi và với điều kiện là tivi nhà bác phải hỗ trợ tín hiệu video thành phần ( bao gồm 3 thành phần vơ bản của tín hiệu hình) và theo như em biết thì hiện nay chỉ có các tivi đời mới mới có lối vào cho tín hiệu video thành phần(loại này cho chất lượng hình ảnh tốt hơn)

davitru

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng sáu 2007 lúc 21:37
?? nhưng tivi của em đúng là chỉ hỗ trợ chuẩn Video bình thường thôi ạ hic hic.. ko biết có dùng đc ko tại đường vào Video chỉ có 1 mà ở đây có tận 3 giắc ... mà chả hiểu kí hiệu vậy nghĩa là gì nữa ý

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng sáu 2007 lúc 21:57
Nó chia 3 màu đó bạn, Xanh lá cây, xanh lục, đỏ, gọi là Video component, màu sắc trung thực hơn.

kklot_O2II

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng sáu 2007 lúc 00:13
chỉ cắm vào 1 đầu ra của rắc chuyển đổi S-Video sang dây AV là lên( chứ ko phải cắm cả 3) ,em cũng đang dùng 1 card VGA có rắc chuyển đổi như này,sau khi cắm vào bác phải vào bảng điều khiển của Card VGA cho nó nhận thiết bị và lựa chọn kiểu xuất ra tivi .
Bác tham khảo thêm ảnh em đính kèm lên nhé, mặc dù card VGA của em ko phải cùng loại của bác nhưng cái nào cũng phải làm như này, em nghĩ vậy :p

Attachments

davitru

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng sáu 2007 lúc 00:44
cám ơn bác em đã làm được rồi.. ok 50 %.. sở dĩ 50 % là vì em đã xem khá tốt trên TV .. hình ảnh tạm chấp nhận đc.. xem ảnh wweb ok /.. nhưng duy chỉ có phần quan trọng nhất là xem film là tịt.. bực mình vãi hàng... phim hiện trên màn Vi tính rồi mà màn tivi chả thấy có cái quái gì cả.. chán chưa :|/// bác có biết cách nào đặc trị ko ạ

11 Tháng sáu 2007 lúc 00:52
Do phần mềm thui bác ạ. Thử thay phần mềm player khác xem.

TV nhà bác có cổng S-Video không? Ra mua 1 cái về cắm hay hơn.

davitru

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng sáu 2007 lúc 01:29
hihi.. em đã xem ổn thỏa rồi.. may sao :D/.. thanks mọi ng nhiều lắm lắm nha ^^

kklot_O2II

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng sáu 2007 lúc 01:30
em xài WM11 - chạy rất tốt, theo em chưa chắc do phần mềm.mà do bác lựa chọn chưa đúng,theo em bác nên để Destop Mode slection ở chế độ Clone
Em cũng gặp trường hợp như bác, lúc bật file video thì màn hình tivi chỉ đen xì hoặc lúc lên thì hình ảnh của file đang xem ở máy tính đen xì, bác thử nháy chuột phải vào file video ( *.wmv ; *.mpeg ...) em có thêm dòng nào là " play on my tivi " ko.
nếu đc lên rồi bác vô Setup playback on the second display để chỉnh chế độ hiển thị xem file video full screen trên tivi

Attachments

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Hôm nay mình được anh Ấy cho mình "giữ hộ cây bút". Trong đầu mình hiện lên những trang giấy trắng sẽ mình lắp đầy lên bởi những con chữ. Mình sẽ viết lại, vừa viết vừa soi mình trong đó. Để tiếp nối những con chữ và cả một tâm hồn mà mình đã bỏ quên ...
Lazada Vietnam Master card on Monday