PHẦN MỀM Sử dụng WifX thuận tiện hơn cho BB

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Như các bạn đã biết, tiện ích WifiX sẽ giúp các BB có wifi bớt được khá nhiều tiền GPRS vì nó sẽ sử dụng Wifi để kết nối.

Với một số ứng dụng như Gmail, Facebook ... thì bạn cần sử dụng GPRS lần đầu tiên để login vào hệ thống, sau đó sẽ không log-out mà chỉ thoát ứng dụng. Những lần sau đó, bạn sẽ dùng wifi để kết nối.

Nhiều ứng dụng sẽ có các host khác nhau, ví dụ: riêng Facebook sẽ sử dụng tới 29 host để truy cập, khác với Gmail chỉ dùng có 1 host để truy cập

Tôi đã tổng hợp các host sau, các bạn chỉ cần vào WifiX và import Entry này vào là được

1/Gmap
2/Google mobile app (có Gmail đi kèm)
3/Shangmail ( v1.0 eng)
4/Facebook (đủ 29 host)
5/Viigo
6/Nimbuzz
7/Berryweather.

chúc vui

Attachments

• config.rar
    671 bytes · Đọc: 247
  • Aerize Wifix.rar
    44 KB · Đọc: 165

vuxuan_huyen

GÂY DỰNG
Bác cho hỏi bác có dùng Viigo nhiều ko ạ ?

Em đang dùng Bold OS 5 nếu bác có thể cho em bản full weather 2 thì hay quá , e ko kiếm được "giải mã".

Bản config của bác chạy tốt đó ạ .

Thêm cái FX Converter cũng khá hay bác cũng nên cài lun ạ .

Hassler

Mót lười
Staff member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
riêng cái vụ 29 host cuarFB em đã thấy ngưỡng mộ rồi, ngồi add ko vào mệt gần chết

XROTTEN

GÂY DỰNG
nói chung wfi không phải là điểm mạnh của bb, em xài qua wifi của 8120, 8820,8320, thấy nó không đc như mong đợi , chậm và hơi khó kết nối

Tubby

Cu béo đẹp giai!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Hixx, pác đã test thử FB được chưa??? Có post được wall hok??? E thử cả 29host mà h như chỉ dùng để up ảnh thui :|

Sử dụng bình thường mà bác. Nhớ dùng Facebook bản 1.6.0.22 nhé. Lần đầu dùng gprs mà login, sau này thì cứ wifi mà táng.

gun_x8

NHẬP HỘI
Cho em hỏi ngu 1 tý,vì em mới tập tọe vào nghề,có gì các bác đừng chửi em nhá
Bác làm ơn nói rõ quá trình vào WifiX và import Entry được không ah ?
Thao tác trên máy ntn ah,có cần thao tác trên máy vi tính không ah ?
Vào opiton rồi vài wifix xong rồi ntn nữa ah ?

Tubby

Cu béo đẹp giai!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Vào Options -> Aerize WifiX -> Bấm phím Menu -> Import Entries. Sau đó browse cho đúng file config rồi nhấn OK là xong.

Nhớ là lần đầu khi login các dịch vụ thì dùng gprs. Sau đó đừng logout. Sau này có thể dùng cả wifi hoặc gprs cho các dịch vụ.

Chúc vui.

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt