Sự kết hợp giữa IM + Skype = tất cả trong một

vuongquoc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng sáu 2007 lúc 10:27
Bạn có thể nói chuyện trên với tất cả mọi người bằng sự kết hợp hoàn hảo này. Với IM bạn có thể MSN®/Windows Live Messenger™, Yahoo!®, AIM®/ iChat, ICQ®, Jabber® and Google Talk™. và cộng vói Skype bạn sẽ có những gì nhỉ. Phiên bản beta dowload tại http://www.shapeservices.com/en/products/details.php?product=skype&platform=palm&page=features
Chỉ hỗ trợ mạng 3G⁄GSM⁄CDMA chưa buit wifi nhưng như vậy cũng đã quá đủ rồi

Tubby

Cu béo đẹp giai!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
21 Tháng sáu 2007 lúc 13:22
Quá shock khi đã thấy Skype cho Treo. Chi phí chat qua GPRS cũng không quá mắc nên nếu đi công tác hay du lịch ở những vùng sâu vùng xa thì còn lo gì nữa nhỉ. Thật tuyệt vời. Để test xem thế nào.

vuongquoc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng sáu 2007 lúc 11:38
Nếu ai khôn khoan thì dư biết nên dùng GPRS vào những lúc nào. Mình đợi tài khoản mobi còn khoảng vài đồng rồi vào GPRS dùng liên tục chắc được khoảng nữa ngày. Chú ý là phải liên tục. Nên có 2 Sim 1 sIM chỉ dành riêng cho GPRS mà thôi.
Còn 1 chú ý nữa nhé. Hãy nạp tiền sau đó 2 ngày. Nếu nộp ngay sẽ thấy ngay điều tồi tệ đấy he he he

22 Tháng sáu 2007 lúc 14:01
wow cuối cùng cũng đã có skyep cho chú Treo cua em rùi, cám ơn bác Vuongquoc nhé :)

hauphuoc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng sáu 2007 lúc 09:52
Có bác nào thử được chưa vậy mình đã thử dùng treo650 kết nối Wifi thì có một số vấn đề sau :
- Mình thử gọi từ treo650 đến một skype user khác đang online bằng PC thì nó báo "You need to have Skype out to make and receive call with IM+for skype software"
- Mình thử gọi từ Skype user trên PC tới Skype user trên treo650 thì thấy báo có cuộc gọi đến nhưng khi bấm Yes thì nó báo lỗi General error
Không biết có bác nào thử được chưa chia sẻ kinh nghiệm cho anh em với

Hungnhon

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng sáu 2007 lúc 14:12
Ai cũng chơi được cái vụ này hết, dạo này Y5 khắp nơi TX thèm dùng mà không cách nào chơi được Micro rời thì chưa sắm - dùng bộ tai nghe Răngxanh thì không fix được. Có bạn nào kết nối thành công bộ tai nghe Răngxanh cho TX không vậy. híc

xlive

~Live
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng sáu 2007 lúc 15:13
Quá shock khi đã thấy Skype cho Treo. Chi phí chat qua GPRS cũng không quá mắc nên nếu đi công tác hay du lịch ở những vùng sâu vùng xa thì còn lo gì nữa nhỉ. Thật tuyệt vời. Để test xem thế nào.
GPRS cũng tùy vùng thôi, vung sâu vùng xa có GSM nhung ko co GPRS dâu bác ạ Ngay TP Tuy Hòa PY cung ko có gprs nữa đấy

vuongquoc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng sáu 2007 lúc 10:26
Có bác nào thử được chưa vậy mình đã thử dùng treo650 kết nối Wifi thì có một số vấn đề sau :
- Mình thử gọi từ treo650 đến một skype user khác đang online bằng PC thì nó báo "You need to have Skype out to make and receive call with IM+for skype software"
- Mình thử gọi từ Skype user trên PC tới Skype user trên treo650 thì thấy báo có cuộc gọi đến nhưng khi bấm Yes thì nó báo lỗi General error
Không biết có bác nào thử được chưa chia sẻ kinh nghiệm cho anh em với
Chỉ hỗ trợ mạng 3G⁄GSM⁄CDMA chưa buit wifi

hauphuoc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng sáu 2007 lúc 17:28
Báo cáo các bác là em thử kết nối qua GPRS (Mobifone) tình hình vẫn như trên không biết có bác nào thử được chưa cho cái ý kiến đi.

Chat chit thì vẫn bình thường cho cả Wifi và GPRS.

TreoLove

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng sáu 2007 lúc 03:37
Bạn hauphuoc xem lại post số 8 nhé, có gì đâu mà thắc mắc trừ khi VN có 3G thực sự.

Ngay cả khi có 3G thực, chất lượng cuộc gọi qua skype cũng phụ thuộc vào mạng bên kia. Tôi gọi cho Huu Quynh qua Skype xịn chạy trên PPC Cingular 8525 3.5G HSDPA (down/up: 1.4Mbps/384Kbps) mà còn có khi nghe được khi không.

Nói chung chẳng nên hy vọng hay đòi hỏi quá nhiều vào dịch vụ này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Theo các bác Việt Nam sẽ thắng mấy 0 ah.
Em dự lượt đi và về là 4-2.
Ace cbi tinh thần đi bão thôi.
Lazada Vietnam Master card on Monday