sự khác biệt giữa Windows 7 professional và utimate

rockdanh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
mình quen xài Windows XP thấy bản professional là cao nhất rồi nhưng Windows 7 lại có bản Utimate nữa không hiểu là sao, các cao thủ vui lòng giải thích sự khác biệt giữa bản Windows 7 professional và utimate. Cám ơn

hpit

GÂY DỰNG
Window7 utimate nhiều tiền tiền hơn pro tầm 1tr100. Với mỗi loại thì 64bit nhiều tiền hơn 32 bit khoảng 400k.

tpthuan

GẮN KẾT
Ultimate có chế độ bảo mật cao hơn
nhưng tôi thấy xài Pro là ok rùi.

bác có thể dựa vào đây mà so sánh

VietApps.com

GÂY DỰNG
Thực ra với nhu cầu thông thường thì Pro đã là quá thừa thãi, nhất là XP Mode thì Pro đã có rồi. Bản Ultimate chỉ cần thiết nếu bác muốn biến máy mình thành máy chủ hay chạy các ứng dụng ẩn vốn thuộc Windows server. Giống như bản XP Home và XP pro ấy mà.

popeyes

THƯƠNG GIA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bản win7 ultimate thì hỗ trợ nhiều ngôn ngữ và nhiều Ram hơn, còn về cơ bản thì như nhau bạn à. Nhưng người Việt Nam mà, đã ko xài thì thôi, xài thì phải xài bản đắt tiền nhất hì hì (tại xài chùa mà).

VietApps.com

GÂY DỰNG
Bản win7 ultimate thì hỗ trợ nhiều ngôn ngữ và nhiều Ram hơn, còn về cơ bản thì như nhau bạn à. Nhưng người Việt Nam mà, đã ko xài thì thôi, xài thì phải xài bản đắt tiền nhất hì hì (tại xài chùa mà).

RAM Thì liên quan đến 32bit hay 64bit bác ạ. Còn hỗ trợ đa ngôn ngữ thì đúng là Ultimate mới có :D

window vista

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em thấy bản win 7 pro chạy nhanh hơn ultimate 1 chút, em cài pro cho laptop và ultimate cho desktop :D...

2 cấu hình khác nhau chạy sao giống nhau được nhỉ

Klinky

GÂY DỰNG
Em thấy bản win 7 pro chạy nhanh hơn ultimate 1 chút, em cài pro cho laptop và ultimate cho desktop :D...

;) Bác vui tính thì cũng vừa vừa cho anh em vui cùng chứ ạ
...
1.2 máy cấu hình # bác cài 2 ver # thì sao so sánh được
2. Bản pro được lược bớt 1 vài tính năng so với ultimate thì tất nhiên về mặt cơ bản nó phải nhẹ hơn rồi

wuhoatu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Thực ra cái MUI Language của Pro và Ult chỉ khác nhau ở chỗ Ult nó cho phép thay nóng MUI Language còn Pro thì không. Nhưng nếu tích hợp MUI Language vào bộ cài của Pro rồi chọn Language khi cài thì vẫn dùng MUI Language đó được. Dùng Ult gét cái là update nó warning cho một đống.

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...