Sự khác biệt giữa WM5 của PPC so với WM5 của Smartphone???

davitru

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng ba 2007 lúc 08:30
Em chưa hiểu chúng khác nhau cái gì mà sao trong diễn đàn mình lại để 2 mục to đùng khác nhau thế ạ ?? :confused: :confused:

nqlong3387

Hitek Student
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng ba 2007 lúc 21:58
Khác nhiều chứ bác, đơn giản và dễ thấy nhất là bản WM5 for PPC thì có Microsoft Office còn bản SP thì ko, và WM5 for PPC có những hỗ trợ riêng về stylus trong khi SP thì ko...:D

Nói chung, nhìn theo 1 khía cạnh nào đó thì bản SP kém hơn bản PPC :p

davitru

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng ba 2007 lúc 02:12
bác nói rõ hơn đc ko ak.. hic.. ko có exel và word thì khó chịu lắm lắm >.< ... thế còn stylus mà bác đề cập đến là sao ạ,.. bác giải thích dùm e đc ko ak ??

28 Tháng ba 2007 lúc 13:41
nói chung , theo tôi hiểu , wm5 hay wm5 fone edition là 1 os dành cho cái pda .Còn cai wm5 smartfone là cái os dành cho mobile , kiểu như symbian trên nokia . Nó có thông minh hơn các loại os dành cho mobile khác nhưng đơn giản nó vẫn là cái mobile , fone chiếm 70-80% , còn có khoảng 20% là pda .

dlam1981

dohieuonline
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng ba 2007 lúc 13:58
Hai cái này nghe tên có vẻ giống nhau, nhưng thực sự khác nhau hoàn toàn! Một cái là cho dòng PPC và PPC Phone!
Một cái là cho SmartPhone!
Khả năng tương thích phần mềm cho nhau = O! Mỗi cái phải cài phần mềm riêng!
Nói nôm na như dòng Symbian cho dễ hiểu: Symbian S60 (N7610, 6600...) và Symbian UNI (SE P800, P990i...)

xtitan

MQ4Ever
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng ba 2007 lúc 15:16
nói chung , theo tôi hiểu , wm5 hay wm5 fone edition là 1 os dành cho cái pda .Còn cai wm5 smartfone là cái os dành cho mobile , kiểu như symbian trên nokia . Nó có thông minh hơn các loại os dành cho mobile khác nhưng đơn giản nó vẫn là cái mobile , fone chiếm 70-80% , còn có khoảng 20% là pda .
tán thành ý kiến của bác :)
2 cái là 2 platform khác nhau, không phải như các phiên bản symbian cho các dòng máy khác

davitru

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng ba 2007 lúc 01:38
phần lớn phần mềm em cài cho WM5 PC ok.. và cài cho WM5 Smartphone cũng ok .. vậy làm sao mà khác nhau nhỉ.. giao diện giống hệt.. chức năng giống hệt.... ngay cả word và ecxel hôm nay em dùng X500 cũng có.. hioc.. chả hiểu khác gì luôn :|

aera

cô đơn trên mạng
GẮN KẾT
29 Tháng ba 2007 lúc 02:00
Với WM5 thì có một số phần mềm tương thích cho cả PPC lẫn SP với cùng 1 bộ cài.Nhưng cũng chỉ một số thôi.Với Win 2003 thì hoàn toàn ko tương thích một chút nào.
Và mặc dù là giao diện gióng nhau,chức năng giống nhau,nhưng một bên là nhập liệu bằng bàn phím,một bên là bút(với những máy có bàn phím thì thêm bàn phím) thì cũng thấy khác nhau rõ ràng rồi.

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có đấu giá ở đây
https://www.handheld.com.vn/threads...ize-41-42-rat-dep-kt-23h17-28-11-2018.507124/

Bác @AnhBaMIenTay đã thắng đấu giá MS01 nhưng không giao dịch, nhờ mod [U ...
Lazada Vietnam Master card on Monday