Sự trùng lập lạ kỳ về tư tưởng

cuhiep

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tivi LCD LG M1710T

M1710T là tivi LCD mới nhất của LG LCD TV. Tivi này có kích thước 17 inch; độ phân giải tự nhiên 1.280 x 1.024 pixel; thời gian đáp ứng khá nhanh 8 ms; độ tương phản 450:1; tích hợp sẵn loa và đầu vào AV/TV.

Công bố tại triển lãmComputex 2005, diễn ra tại Taipei, Đài Loan với hơn 140.000người tham gia
Giá: 450.61 USD (được tặng thêm 01 bộ 2 đĩa DVD Star War Episode I và II).

Và đây Sony SDM HS73 : một thời là là mơ ước của mình và bao người.
Công bố cách đây vài năm.

cuhiep

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
vo_thang_Dau said:
chưa hiểu lắm bác Hiệp ơi. có phải bác định nói về design???
ù, có thể là tư tưởng lớn gặp nhau.
chẳng qua mình hôm nay vào sohoa.net đọc thấy cái máy LG, thấy quen quen, thì ra nó giống cái Sony mà hồi trước mình thích.

hungdu

Viết 999 bài thôi...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hiệp ơi, trong ngành điện tử (tivi) thì chuyện design khó nói lắm, không hẳn là giống mà quay đi quay lại sẽ giống nhau thôi. Không tin thì đi xem cái tivi JVC, SONY, Samsung... xem.

cuhiep

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
em cũng đồng ý, nhưng em cũng đã tìm hiểu và xem khá nhiều màn hình LCD, khổ cái đây là cái mà em cảm thấy nó giống nhau nên mói đưa lên đây xem cảm giác của mình có sai không hehe

vo_thang_Dau

Run away
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
riêng em thì thấy chả có gì gọi là giống cả, mặc dù thọat nhìn vào có vẻ là giống :D không thể nói design 2 cái giống nhau được vì hầu như cái LCD nào cũng thế cả. em thì thế không hiểu các bác khác nghĩ thế nào

cuhiep

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
vo_thang_Dau said:
riêng em thì thấy chả có gì gọi là giống cả, mặc dù thọat nhìn vào có vẻ là giống :D không thể nói design 2 cái giống nhau được vì hầu như cái LCD nào cũng thế cả. em thì thế không hiểu các bác khác nghĩ thế nào
Chết ở cái chỗ "thoạt đầu" đó.
Và nếu là một hãng lớn có tự trọng thì họ rất ngại làm cái gì giống đối thủ của mình lắm.
Hiện tại liên minh LCD LG - Phillips đang dẫn đầu thị trường thế giới về số lượng màn hình LCD bán ra.

Agassi

THÀNH VIÊN DANH DỰ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
hungdu said:
Hiệp ơi, trong ngành điện tử (tivi) thì chuyện design khó nói lắm, không hẳn là giống mà quay đi quay lại sẽ giống nhau thôi. Không tin thì đi xem cái tivi JVC, SONY, Samsung... xem.
Đúng đó CUHIEP, em bán hàng điện máy em biết mà, có design của JVC mới ra ở VN, nhưng cũng design đó lại là của Sony lại xuất hiện cùng thời điểm ở thị trường Mỹ, nó còn giống hơn là cái LCD mà CUHIEP đưa lên nữa đó.
Thành ra, chuyện này cũng là bình thường thôi :)

hungdu

Viết 999 bài thôi...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Agassi said:
Đúng đó CUHIEP, em bán hàng điện máy em biết mà, có design của JVC mới ra ở VN, nhưng cũng design đó lại là của Sony lại xuất hiện cùng thời điểm ở thị trường Mỹ, nó còn giống hơn là cái LCD mà CUHIEP đưa lên nữa đó.
Thành ra, chuyện này cũng là bình thường thôi :)
@Agassi: ủa vậy làm cùng ngành rồi, Agassi ở SG hay Hà Nội? Hôm nào gặp nhau cái nhỉ, cửa hàng ở đâu đấy?

Agassi

THÀNH VIÊN DANH DỰ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
hungdu said:
@Agassi: ủa vậy làm cùng ngành rồi, Agassi ở SG hay Hà Nội? Hôm nào gặp nhau cái nhỉ, cửa hàng ở đâu đấy?
Agassi ở Lâm Đồng. Trên này hình như có 1 anh bên Panasonic đó bác HUNGDU (heheh hay là Bác :D)

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt