sữa chữa bàn phím DELL VOSTROO ?

Các thớt khác của minhhung29

minhhung29

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
mình đang dùng con DELL Vostroo 1400, hiện tại cái bàn phím của LAPTOP thì mình không còn sử dụng được nữa. Các phím bấm bị liệt hết, nhưng đôi khi cũng lạ lắm, là có khi bấm được có khi không nhưng chỉ 2-3 phím thôi chứ toàn bàn phím thì không được hoàn toàn. Nhờ các sư huynh đệ ai rành về cái này thì chỉ giúp mình với. ( mình đang dùng bàn phím rời [bàn phím máy để bàn] để pót bài này )

Cảm ơn mọi người !

@ P/S : Cái này cũng bực mình lắm vì hôm trước đưa lên phòng bảo hành của thằng phong vũ nói nó sữa chữa cho mình cái VGA, sau khi nó sửa xong , về sài 1 được một ngày thì toi luôn, đem lên sửa nữa chờ 2 tuần liền ko được, đem qua chỗ khác sữa , thì sau khi sửa xong đem về dùng thì bị liệt gần như là hết tất cả bàn phím, chỉ bấm được 2-3 phím . Bực mình đem lên hỏi thằng sữa chữa thì nó nói , lúc đưa không kiểm tra bàn phím bấm được hay ko ? giờ nói vậy thì nó biết làm sao ? ! .... thiệt là bó tay với mấy thằng này ! giờ tớ cũng ko sữa được, nhờ các pác chỉ giúp cho mình với , lần nữa cảm ơn các pác nhiều !

nktpc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Votro 1400 có bàn phím ép nên không thể sửa phím, bạn nên mua cái khác khoảng hơn 22$ - 30$ khá ổn dù là hàng TQ, 1 đời ta 3 đời nó bạn àh. Lần sau bạn nên chọn font chữ nhỏ nhé.. thanks.

minhhung29

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Votro 1400 có bàn phím ép nên không thể sửa phím, bạn nên mua cái khác khoảng hơn 22$ - 30$ khá ổn dù là hàng TQ, 1 đời ta 3 đời nó bạn àh. Lần sau bạn nên chọn font chữ nhỏ nhé.. thanks.

Cảm ơn pác ! Đã theo ý pác rồi ! .

Mình chưa vội mua mới, vì mình còn một số thắc mắc ? Theo ý mình thế này, là vì bàn phím có khi bấm được có khi ko. Vậy chúng ta có thể tìm cách nào đó để kiểm tra do lỗi ở bàn phím hay cũng có thể do lỗi ở rắc cắm ( mối nối của dây phím và máy tính ) . Mình muốn tìm ra nguyên nhân để khắc phục, khi nào ko được nữa thì hẳn mua , lúc đó vẫn chưa muộn. Vì hiện tại thì mình cũng đang dùng bàn phím để bàn ! Mong bạn và mọi người mách nước khác cho mình ! ( bạn chỉ chỗ mua được ko, mình chưa biết ở đâu bán cái này , nếu nói tôn thất tùng - bùi thị xuân thì chung chung quá ) !

Cảm ơn vì đã chia sẻ !

nktpc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Dòng này thì tháo keybo khá dễ, tháo panel power trên ra, có 2 vít thôi, là xong, kiểm tra lại tiếp xúc lại nhé. Nếu không đánh được phím nào hết thì nên kiểm tra, còn đánh được vài phím thì đa phần là hỏng thôi. Vào cửa hàng lớn mà mua cho nó yên tâm nhé .

minhhung29

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
mình đã tháo ra, lắp đi , lắp lại rất nhiều lần nên mới có hiện tượng đôi khi bấm được 2-3 phím : B - C - mũi tên trái . Bực quá tháo ra lắp lại lần tiếp, các phím vừa nêu chẳng bấm được. nhưng các phím khác bâm được : chẳng hạn Z - A - = . Các phím còn lại đơ luôn . Trình tự này được lặp đi lặp lại nhiều lần và các phím bấm thì cũng thay đổi. Mình không hiểu tại sao, minh nghi ngờ là tại cái rắc cắm của bàn phím với máy tính, vì mình thấy ngay ở chổ rắc bàn phím cón đoạn keo bằng nhựa bị hở ra, có thể nó là thủ phạm gây ra, nhưng ko dám chắc nên nhờ bạn và mọi người cho biết ý kiến nhiều hơn.

thanks bạn !

quanghaihcm

GẮN KẾT
mình đã tháo ra, lắp đi , lắp lại rất nhiều lần nên mới có hiện tượng đôi khi bấm được 2-3 phím : B - C - mũi tên trái . Bực quá tháo ra lắp lại lần tiếp, các phím vừa nêu chẳng bấm được. nhưng các phím khác bâm được : chẳng hạn Z - A - = . Các phím còn lại đơ luôn . Trình tự này được lặp đi lặp lại nhiều lần và các phím bấm thì cũng thay đổi. Mình không hiểu tại sao, minh nghi ngờ là tại cái rắc cắm của bàn phím với máy tính, vì mình thấy ngay ở chổ rắc bàn phím cón đoạn keo bằng nhựa bị hở ra, có thể nó là thủ phạm gây ra, nhưng ko dám chắc nên nhờ bạn và mọi người cho biết ý kiến nhiều hơn.

thanks bạn !

bạn thử tháo cap ra chủi và phủi bụi lại xem. nhiều khi tiếp xúc cáp bàn phím không dc tốt

hieulaptop

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
bác mua luôn 1 cái bàn phím khác không ohải sủa nữa bác ạ. cắm vào ok luôn

phamthanhtu332

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chắc bác đang muốn nghiên cứu sữa bàn phím hả??.
Nếu làm vài lần (tháo ra vệ sinh rồi cắm lại) mà không ổn thì có 2 cách sau :
1. đem ra BV máy tính --> nếu ok thì thôi. không thì qua bước 2
2. Chạy ra mua bàn phím mới cho nhanh bạn ơi (cái này đõ tốn thời gian và công sức hơn --> tốn tiền hơn).
Chúc thành công,

minhhung29

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
các pác nói có lý, nhưng không trúng ý !. vì bỏ đi cái bàn phím này mình cũng tiếc lắm, bàn phím rất êm và nhẹ, giờ mua mấy cái đồ trung quốc, tốn tiền mà xài ko được bao lâu, hư phím này phím nọ, bàn phím lại khô và cứng nữa. Vì những lý do đó mà mình chần chừ chưa mua. Nên nhờ mọi người chỉ cách giúp mình, may ra tìm được cách nào hay hơn để cứu vãn cái bàn phím này vậy!!! Nhờ các bạn !.

gamap_nxt

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
các pác nói có lý, nhưng không trúng ý !. vì bỏ đi cái bàn phím này mình cũng tiếc lắm, bàn phím rất êm và nhẹ, giờ mua mấy cái đồ trung quốc, tốn tiền mà xài ko được bao lâu, hư phím này phím nọ, bàn phím lại khô và cứng nữa. Vì những lý do đó mà mình chần chừ chưa mua. Nên nhờ mọi người chỉ cách giúp mình, may ra tìm được cách nào hay hơn để cứu vãn cái bàn phím này vậy!!! Nhờ các bạn !.

xin chân thành khuyên bác là nên mua bàn phím khác,khẳng định với bác bàn phìm trung quốc bác mua sẽ không cảm thấy thất vọng, không thua kém độ nhậy của bàn phím zin đâu ạ , thua thì có chăng là phím chữ sẽ bị mờ nhanh hơn , dộ bền có thể kém hơn,nhưng của bền tại người,bàn phím zin của bác cũng hỏng đấy thôi,đồ điện tử mà . Bàn phím của bác là bàn phím tán , vẫn có thể sửa được chi phí mất 350.000 vnd cần mời bác cầm qua mình theo địa chỉ dưới , nhưng bác lưu ý là sau khiu sửa xong bàn phím gõ sẽ không còn nhẹ nhàng như ban đâu nữa , bác đừng tìm thêm giải pháp mà mất thời gian .

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...