sửa PalmTreo

TreoLove

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng chín 2007 lúc 13:46
Máy của bạn bị gì vậy? Nếu ở SG thì liên lạc với tôi số 0906 722 843 hoặc 0917 180050. Toi chỉ ở SG tới ngày 3/10.

huynh sang

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
25 Tháng chín 2007 lúc 18:21
Rất cảm ơn Treolove. Mình sẽ liên lạc với Treolove sớm. Máy của mình tự dưng không thể liên lạc được cả 2 chiều. Có khi có sóng đầy đủ cũng vậy mà khi "no service" cũng vậy. Mình đã lấy sim ra sài tạm máy khác, sài bình thường. Sim không bị hư.

mamito

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
29 Tháng mười 2007 lúc 22:08
Trước mình rất yêu PPC . Từ hồi tìm hiểu TREO 650 mình mê luôn . Đang tính mua 1 con. Nhưng rất phân vân 2 điều sau:

+ Mình biết khá nhiều chỗ sửa PPC uy tín ( huyenmobile, Bệnh viện PDA, NC, 88 Trần Hưng Đạo, 37 Thái phiên ..etc) Tuy nhiên hầu như họ chỉ chuyên PPC thôi. Còn dòng Palm TREO thì tim đỏ mắt chẳng thấy nơi nào cụ thể để tới sửa khi có lỗi xảy ra ( vẫn biết là anh em trên diễn đàn này rất nhiệt tình giúp đỡ, nhưng nhỡ anh em trên này hết cách hoặc cần đụng chạm phần cứng thì cũng phải biết vài nơi uy tín để tới sửa chứ nhỉ ? ). Nãy mình search thử đã chả thấy chỗ nào lại còn đọc được câu làm mình rất hoang mang, bác đấy bảo thế này " Tìm mãi mà không thấy nơi nào sửa Palm TREO, biết thế hồi đó mua xừ nó PPC cho lành " :( Mình ở Hà Nội, nếu ai biết chỗ nào sửa uy tín thì bảo mình với nhé. Thế mới an tâm khi tậu TREO 650 :)

+ Bạn Huynh Sang nói là " Sài Palm thì sướng, mua Palm đã khổ sửa Palm càng khổ hơn. Biết đó mà chẳng làm được gì nó. Khổ thật... khổ thật " nghĩa là sao ạ? Phải chăng ít phụ tùng thay thế, ít thợ lành nghề .... hay là vì lý do gì khác ạ? Bạn Huynh Sang trả lời mình với nhé.

Thanks all.

30 Tháng mười 2007 lúc 09:23
Sửa Treo-Palm

@ mamito & votinhspt: các bác chỉ chăm chăm nhìn mấy cái cửa hàng lớn, quảng cáo nhiều, trong 4r này chí ít có 2 chỗ mọi người đã thử qua và có nhận xét tốt đó là MyCamel 95 Hồng hà có bác Huy thì phải và ở đầu khâm thiên 295 thì phải có bác Phương Anh CMS nếu không nhầm. Đó là những nơi ở HN có đồ thay và có tay nghề. (Tuy nhiên mình thì chưa có dịp qua đó giao lưu, chỉ là ae mách thôi). Trong này có bác hientreo đã sửa máy ở 95 hồng hà rồi thì phải.Bạn có thể trao đổi thêm sẽ rõ. Điện thoại nào cũng có xác xuất hỏng, các bác cứ lo quá làm gì, vào trong ebook cho palm có 1 ebook rất hay của bác hungnhon thì phải viết về vấn đề lo quá hóa bệnh, cứ tự nhiên và có khoa học để nhận xét xác xuất xảy ra trên thực tế thì mọi việc sẽ OK hơn nhiều. Chúc vui và sớm mua máy tham gia hội palm với ae trên này.:D

30 Tháng mười 2007 lúc 10:56
sửa thì tự sửa thôi, tìm các bài bên Tinhte.com của bác Thưởng rồi tự mổ palm mà sửa. Dùng Treo thì tuyệt nhất là cá nhân hóa không đụng hàng luôn. PPC không địch lại Treo đc

Bài viết cần bạn xem thêm

Hôm nay mình được anh Ấy cho mình "giữ hộ cây bút". Trong đầu mình hiện lên những trang giấy trắng sẽ mình lắp đầy lên bởi những con chữ. Mình sẽ viết lại, vừa viết vừa soi mình trong đó. Để tiếp nối những con chữ và cả một tâm hồn mà mình đã bỏ quên ...
Lazada Vietnam Master card on Monday