Syn không đồng bộ tiếng việt giữa PC&PPC

lancosin

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
20 Tháng mười hai 2006 lúc 15:05
Nhờ mấy huynh chỉ giúp, mình tạo 1 contac trên PC trong microsoft oulook gõ bằng tiếng Việt, khi mình cắm calb PPC vào thì nó Syn qua lại bị lỗi tiếng việt, tức là không đọc được tiếng việt trên PPC (hiện tại trong PPC mình đang sài bộ font: Tahoma, MS sans serif và Times new Roman).
Trình trạng này là sao??? mong mấy huynh chỉ giúp. Cảm ơn nhiều

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng mười hai 2006 lúc 16:52
Nếu bạn dùng hệ điều hành WM2003 hoặc WM2003SE thì không được đâu. Nếu dùng WM2005 thì chắc chắn được.

20 Tháng mười hai 2006 lúc 18:59
WM 2003SE không hỗ trợ tiếng Việt qua sync. Chỉ có WM 2005 mới có.

Vì thế em chẳng bao giờ sync contact với PC cả.

Nếu cần cất giữ, làm bản backup cất đi là xong.

Hiện giờ đã có thể sync contact với Yahoo hoặc Google trực tiếp qua Net đó bác. Em cũng chưa thử.

tranvinh

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
20 Tháng mười hai 2006 lúc 22:04
Nhờ mấy huynh chỉ giúp, mình tạo 1 contac trên PC trong microsoft oulook gõ bằng tiếng Việt, khi mình cắm calb PPC vào thì nó Syn qua lại bị lỗi tiếng việt, tức là không đọc được tiếng việt trên PPC (hiện tại trong PPC mình đang sài bộ font: Tahoma, MS sans serif và Times new Roman).
Trình trạng này là sao??? mong mấy huynh chỉ giúp. Cảm ơn nhiều

WM2003SE và outlook 2003 VẪN SYN TIẾNG VIỆT UNICODE ĐƯỢC!

làm như sau:

1. Lần đầu tiên sych outlook -> PPC thì trên PPC sẽ hiện không đúng tiếng Việt unicode

2. Bạn chịu khó ngồi sửa lại trên PPC cho đúng tiếng Việt

3. Sau đó, thì mọi việc sẽ OK

cuongo2

HHVN
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng mười hai 2006 lúc 20:44
WM2003SE và outlook 2003 VẪN SYN TIẾNG VIỆT UNICODE ĐƯỢC!

làm như sau:

1. Lần đầu tiên sych outlook -> PPC thì trên PPC sẽ hiện không đúng tiếng Việt unicode

2. Bạn chịu khó ngồi sửa lại trên PPC cho đúng tiếng Việt

3. Sau đó, thì mọi việc sẽ OK
Ặc ặc giải pháp của bác như thế sao ổn được, ngồi sửa lại cái contacts trên ppc từ đầu có mà ốm đòn à. Sao mọi người không chọn fonts trên Microsoft Outlook và gõ bằng chế độ Unicode nhỉ?

tranvinh

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
22 Tháng mười hai 2006 lúc 01:50
Ặc ặc giải pháp của bác như thế sao ổn được, ngồi sửa lại cái contacts trên ppc từ đầu có mà ốm đòn à. Sao mọi người không chọn fonts trên Microsoft Outlook và gõ bằng chế độ Unicode nhỉ?

Khổ quá, Không chọn unicode trên Outlook thì còn nói chuyện gì nữa!

-------------

Mình nhắc lại (đang nói về WM2003SE):

- Trên Outlook, dùng unicode bình thường cho contacts
- Khi syn vào PPC thì trên PPC sẽ chưa hiện tiếng Việt, phải sửa lại trên PPC
- Sau đó syn lại bình thường, cả PC và PPC đều hiện unicode bình thường

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng mười hai 2006 lúc 08:13
Sửa hết 1200 contacts trên PPC hả bác? (đó là số lượng 1 năm trước đây của em)

tranvinh

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
22 Tháng mười hai 2006 lúc 19:59
Sửa hết 1200 contacts trên PPC hả bác? (đó là số lượng 1 năm trước đây của em)

++ Bài trả lời trên đây của mình không phụ thuộc vào số contacts, không ai bắt bạn phải ngồi sửa 1200 hay là 1 contact nào trên PPC cả.

++ Mình đang trả lời câu hỏi của LACOSIN với giả định rằng: LACOSIN "muốn" sync PC Outlook với PPC - WM2003SE để có contact (unicode) trên cả PPC và PC (nếu không "muốn" như vậy thì chẳng cần sửa 1 contact nào cả)

ngoctuan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng mười hai 2006 lúc 20:53
WM 2003SE không hỗ trợ tiếng Việt qua sync. Chỉ có WM 2005 mới có.
Hiện giờ đã có thể sync contact với Yahoo hoặc Google trực tiếp qua Net đó bác. Em cũng chưa thử.
Chính xác là thế! Và kèm theo điều kiện là Windows mobile 5.0 + Microsoft Outlock 2003 trở lên.
Bạn tranvinh xem lại nhé!
P/s: vấn đề này đã được thảo luận rất nhiều rồi

18 Tháng một 2007 lúc 18:34
Chính xác là thế! Và kèm theo điều kiện là Windows mobile 5.0 + Microsoft Outlock 2003 trở lên.
Bạn tranvinh xem lại nhé!
P/s: vấn đề này đã được thảo luận rất nhiều rồi
@ngoctuan

Mình đã thử và hoàn toàn bó tay. WM5 trên EXEC bản ROM mới, ActiveSync 4.5 beta (đã thử với v4.2), Microsoft Outlook 2003.

Theo mình, đây hoàn toàn là lỗi của Outlook 2003 vì ngay tại chương trình này, khi nhập dữ liệu cho contact mới, nó hiển thị tốt, nhưng ngay khi Save and Close thì nó đã bị lỗi (chưa cần sync gì cả). Đã chọn font Tahoma cho mọi phần hiển thị.

Ngay cả tại tiêu đề và Tên người gửi trong Jeyo Companial (sync SMS) là một plug-in với Outlook cũng bị như vậy.

Buồn cho Microsoft quá. Đã seach trên mạng tìm giải pháp mà chưa tìm ra.

Bác nào có cách gì thì post lên giúp anh em với nhé,

Thanksss!

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday