SYNC với PC này được, cái khác thì không được!!!

thanhcuong

GẮN KẾT
các Bác cho tớ hỏi: tớ sync với PC ở Cty thì nó nhận ra còn Sync tại nhà thì lại nhậ không ra???? vậy là bị sao các Bác nhỉ!! :((

thaiphong82hp

GẮN KẾT
Tớ sync với tất cả 3 cái PC,2 cái ở Cty và 1 cái ở nhà vẫn chạy bình thường mà

thanhcuong

GẮN KẾT
he..he..mấy hôm trước thì sync với cái ở nhà bình thường. Tự nhiên hôm qua cắm vô sync lại thì không được nữa nhưng cái ở Cty thì vẫn tốt. Thật là khó hiểu quá!!!

Nguyễn MOF

GẮN KẾT
Đầu tiên thì thử cài lại AS của máy ở nhà.

Trước đây Hữu Quỳnh có một bài hướng dẫn về tình huống không sync được rồi đấy.

thanhcuong

GẮN KẾT
đã cài lại chục lần chẵn rồi các Bác ạ. Tớ biết nếu HR lại thì sẽ OK, nhưng không lẽ lại phải cài lại soft nhỉ!!!

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bạn thử kiểm tra dây USB ở nhà coi, thử cắm cổng USB PC khác, đội khi bị tình trạng tương tự tôi đã Soft reset PPC và Restart PC sau đó lại sync bình thường. Chúc vui

Nguyễn MOF

GẮN KẾT
Cái kinh nghiệm của tôi nó hơi buồn cười nhưng cũng xin trình bày với bác: Tôi dùng PPC cũng bị mấy lần đang sync được ngon lành thì không sync được (cả dùng cốc và dùng BT). Sau vài chục lần cài đi cài lại cả Windows cho tới AS (dùng cả 3.8 và 4.0) đều không được. Sau đó tôi dùng cách sau:
1. Máy PPC cài SPB Clone 1.1 full (có bên ppcvn)
2. Backup PPB dùng trình này
3. Hardreset lại máy
4. Kết nối lại với PC, setup một partnership bình thường
5. Nhiều khả năng kết nối này sẽ bị đứt (disconnected). Nếu không bị đứt thì backup lại PPC. Nếu bị đứt cũng backup lại PPC
6. Trường hợp bị đứt kết nối, sau khi backup xong, sync lại, nó sẽ tại một partnership mới (không dùng tên cũ được). Bạn tạo partnership bình thường.

Tôi đã dùng cách này 3 lần và đều đạt kết quả tốt. Hiện tôi có thể sync cả bằng cốc và BT. Tôi hiện đang dùng AS4.0

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bạn nên xem trong phần option của MAS, bạn cho biết rõ là khi sync thì không d9ược nhưng vẫn sạc được PPC phải không.

thanhcuong

GẮN KẾT
hix..hix...mình đã xem va test thử tất cả rồi Bác ạ. Thiệt pó tay pó chân với nó luôn. Đúng vậy Bác ạ. Sạc thì vẫn bình thường nhưng Sync thì thua!!!

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...