Sync WM5.0 với Vista bằng Windows Mobile Device Center không dc - help

19 Tháng bảy 2007 lúc 12:27
(bên mục tin tức có bài giới thiệu về Windows Mobile Device Center, em đã load về dùng nhưng ko làm dc nên muốn hỏi thêm vài điều)

Em mới cài Vista dc mấy ngày, nhưng ko cách nào sync cái atom vào dc.
Các bước em làm là thế này nhé:
- Download cái WMDC 6.1 về, cài vào máy
- Cắm dây sync vào phone và pc
- chạy WMDC
thì không có gì xảy ra. Vì nó có thông báo là cần tạo Partnership trước nên em vào Control Panel - Mobile PC - Sync Center để Set up new sync partnership. Nhưng cái Vista của em nó hoàn toàn không nhận ra cái atom, vì thế không thể nào tạo 1 partnership dc.

Trước khi cài WMDC thì cái Sync Center nó vẫn nhận ra, nhưng sau khi cài thì không. Sở dĩ em cài WMDC vì cái phone nó ko thể sync với Microsoft Outlook dc.

Không biết là em làm sai ở bước nào? Bác nào chỉ giúp em nhé (nếu dc thì ghi chi tiết 1 xíu nha).

Cám ơn các bác nhiều!

Hungdq3

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng bảy 2007 lúc 16:16
Tạm đoán: Do bạn cài bản Vista rút gọn. Nó cắt bớt máy cái dịch vụ (Service)đi nên PC không nhìn thấy Atom.
Cài lại bản Vista khác đầy đủ hơn, OK ngay.

19 Tháng bảy 2007 lúc 18:54
Thanks bác
Vista của em là Vista Ultimate OEM (update thoải mái)

Mà trước khi cài cái Windows Mobile Device Center thì nó vẫn nhận ra (vẫn sync bài hát trong Windows Media Player được).

Không hiểu sao sau khi cài thì lại ko dc nữa.

Không biết bác có cách nào khác giúp em ko?

aragon

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng bảy 2007 lúc 04:17
Cái WMDC chuối lắm , cài xong nó phải update một lô nữa mới sync với outlook được .
Cái của em ko hiểu sao lúc update bị báo lỗi, ko update được cái UBS Driver for HP USB gì đó , nên giờ chịu luôn , không sao sync với outlook 2007.
Bản Vista của em là bản xịn cài hết hơn 10 Gb , không hề rút gọn cái gì .
Update vẫn ngon nhưng cái Update bị lỗi kia ko tài nào làm lại được.
Chán !

20 Tháng bảy 2007 lúc 13:26
Em đã tìm ra được nguyên nhân rồi...

Tất cả là do cái mục Network Discovery (trong Control Panel > Network and Sharing > Network and Sharing Center) nó bị off, chỉ cần chỉnh nó sang on là nó nhận ra PPC ngay.

Bây giờ thì sync dc rồi, nói túm lại là ko cần update thêm gì cả, chỉ cần load cái WMDC 6.1 về cài, cắm dây sync vô + turn on cái quỷ kia là vista nó tự nhận. Xong!

Thanks các bác đã quan tâm giúp đỡ.

zonet

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
29 Tháng bảy 2008 lúc 18:33
Em đã tìm ra được nguyên nhân rồi...

Tất cả là do cái mục Network Discovery (trong Control Panel > Network and Sharing > Network and Sharing Center) nó bị off, chỉ cần chỉnh nó sang on là nó nhận ra PPC ngay.

Bây giờ thì sync dc rồi, nói túm lại là ko cần update thêm gì cả, chỉ cần load cái WMDC 6.1 về cài, cắm dây sync vô + turn on cái quỷ kia là vista nó tự nhận. Xong!

Thanks các bác đã quan tâm giúp đỡ.
Của tôi Win Vista starter, cái Network on rồi mà vẫn k sync được. Chả hiểu sao nữa X(

Bài viết cần bạn xem thêm

Dear các anh @Lam Sơn @syhuy1977 ;
Em chân thành xin lỗi các anh và diễn đàn. Em có nick là "atieu87", vừa rồi em có đăng 2 bài đấu giá giày và 1 bài đấu giá điện thoại. Không hiểu sao trong đầu em nghĩ được đăn ...
Lazada Vietnam Master card on Monday