SZ450n/c hay M1330 ???

Các thớt khác của dem_trang

dem_trang

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
8 Tháng tám 2007 lúc 17:56
EM newbie, mới chập chững. Biết forum này đã lâu, nhưng chủ yếu vào mục Symbian và smart phone.

Em có nhu cầu mua 1 con sz450n/c (tầm 2.200$). Em đọc trong này biết có một số bác đã dùng con này rồi,mong các bác tư vấn hộ:

+ nên mua ở đâu có thể đảm bảo chất lượng (em ở HN)

+ liệu với mức giá tầm đấy, có con vaio nào hay hơn ko ah (em thì rất thích vaio, cũng đang tìm hiểu về con M1330 của Dell, nhưng hình như chưa bán ở VN :mad: )

+ nếu mua M1330 thì có thể mua ở đâu ? how to buy ?

+ có bác nào kinh nghiệm có thể đi cùng em để test đc ko ah (cái này hơi cá nhân tí, nhưng 1 chầu bia Tiệp thì cả nhà cùng vui :D )

Mong các bác sớm cho ý kiến.

Thanks

dem_trang

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
8 Tháng tám 2007 lúc 22:13
Đối với SZ 450 N/C nên mua tại:
- Kalaptop.co
-Nam á.co
Cả hai cùng ở Lý Nam Đế---> Phong cách bán hàng chuyên nghiệp, phục vụ tốt :D
Ra đó hỏi luôn về em Dell kia luôn. Chúc vui:D
Thanks bro.
EM thấy bác có con sz450nc, ko biết bác dùng lâu chưa ? dùng có ổn ko ?
Cho em hỏi thêm: bác mua ở đâu ? Giá bao nhiêu vậy ?

Mong được chia sẻ, đi mua đỡ bị hớ :D

tieuphong

LỮ HÀNH CÔ ĐỘC
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng tám 2007 lúc 08:11
tại sao không chọn M1330 nhỉ...công nghệ mới và thiết kế khá tốt.

dem_trang

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
9 Tháng tám 2007 lúc 09:18
tại sao không chọn M1330 nhỉ...công nghệ mới và thiết kế khá tốt.
Vâng, em cũng đang xem xét. Mấy hôm trước thì em nghiêng về con sz (do sở thích, và nhìn lớp vỏ carbon-fiber đen của nó là em ko cầm được lòng :D ), nhưng tối qua mới đọ kỹ về con M1330.

+ Về cấu hình có thể xem là tương đương nhau, kích thước và khối lượng cũng tương đương.
+ Về độ "chịu chơi" và "nâng cao giá trị bản thân" đương nhiên vaio là số 1 rồi, tuy nhiên M1330 cũng ko hẳn là lép vế.
+ Màu đen carbon-fiber của sz có lẽ chưa "óng" bằng màu tushedo-black của em M1330, nhưng độ tinh xảo cũng như góc cạnh, cứng cáp thì szn/c là nhất rồi
+ Giá, hix, sz "xương" quá, bấm bụng mà tích cop thôi.
+ Sz nói riêng và Vaio nói chung thì chạy chắc là nóng hơn bình thường, quạt cũng kêu to hơn 1 chút (em đang dùng vaio em biết mà) :mad:
+ con M1330 chưa biết thế nào, trong này chắc cũng chưa ai dùng, nên chưa biết có ngon như quảng cáo và bình luận trên cnet ko ?
+ CÒN thêm tiêu chí nữa: chuẩn 802.11n mới của M1330 có tốc độ truyền/nhận data cao gấp 10 lần so với chuẩn 802.11a/b/g của SZ. Co nghĩa là sắp tới VN có phổ cập wi-max thì dùng M1330 là nhất.

Có vẻ như đồng cân đồng lạng phết, tuy nhiên nghĩ đến những giây phút lôi con SZ ra trước bàn dân thiên hạ thì .....:D chẹp chẹp.....
THôi chờ thêm ý kiến từ các bác trong forrum này vậy, tạm thời cứ dùng con Vaio cũ cái đã (chạy ngon phết các bác ah, sonoma 1,73, cạc Geforce 6600 cũng là hàng hiệu đấy chứ:) )

tieuphong

LỮ HÀNH CÔ ĐỘC
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng tám 2007 lúc 09:35
Có vẻ như đồng cân đồng lạng phết, tuy nhiên nghĩ đến những giây phút lôi con SZ ra trước bàn dân thiên hạ thì .....:D chẹp chẹp.....
Ái chà...bác hơi lý tưởng hóa SZ rùi đấy... nhưng cũng tùy nhu cầu của từng người thôi, nếu bác nghĩ vậy thì có lẽ Sony hợp với bác hơn các nhãn hiệu khác.

hoangcao243

CFA lv3
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
10 Tháng tám 2007 lúc 08:56
Khuyên bác chờ 1 thời gian nữa thì m1330 có đầy HHVN thôi, giá chắc chắn sẽ rẻ hơn kalaptop va nam á ( nam á thì em cóc biết nhưng ka thì T___T, đắt bỏ mịe ra). Về thiết kế thì ko bàn vì mỗi người 1 sở thích, còn về công nghệ thì tùy vào tiền và nhu cầu của bác thôi.

Bài viết cần bạn xem thêm

Phim Châu Tinh Trì mình sưu tập từ nhiều nguồn, tất cả đều có USLT nên xem rất vui, mình chia sẻ cho bác nào cần down về coi lại những bộ phim gắn liền với tuổi thơ thời còn VCD...

1. Tây Du Ký I: Nguyệt Quang Bảo Hợp[/COLO ...
Lazada Vietnam Master card on Monday