Sz450n/c

Các thớt khác của baotuan

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng bảy 2007 lúc 22:16
Cho em hỏi Sony Vaio SZ450N/C có tốt ko các bác? Nó thừong hư những thứ gì? Vì em định mua con này, nên muôn lĩnh giáo các bác nào đã xài qua con này rồi. Em cám ơn nhiều

Con SZ này được quá rồi, nhưng mà nói nó thường hư cái gì cũng khó, con người còn biết bao nhiêu bệnh, đâu ai giống ai, cũng đâu có ai bị hoài 1 bệnh đâu. Lap cũng vậy, nhưng có 1 đều em không thích ở sony cũng như con SZ ( em đã dùng SZ430) bàn phím rất tệ,nó nhanh mờ kinh khủng, máy dùng trong phòng lạnh thì tốt hơn, ở điều kiện bình thường của vnam, dùng em này tầm > 2 giờ là nóng bà cố luôn. Pin cũng không được xuất sắc cho lắm. đó là cảm nhận của em về SZ430, còn của anh là SZ 450 em không biết :D

ssoo

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
16 Tháng bảy 2007 lúc 23:31
Mình đang dùng SZ450N. Nhìn chung máy hoạt động tốt. Ngoại trừ máy nóng sau một hồi sử dụng thì chưa thấy vấn đề gì khác. Chắc do máy mới nên chưa phát sinh ra lỗi chăng?! :)

17 Tháng bảy 2007 lúc 08:27
Bàn phím bị mờ thì mình khắc phục bằng cách mua bàn phím sillicon để lên. Vừa tránh mờ lại ngăn bụi và một số thứ khác "chui" vào khe bàn phím.
Máy nóng vì chân máy thấp, khoảng cánh mặt dưới máy với mặt để hẹp quá, không khí không lưu thông được. Mình thấy dùng card rời thì rất nóng, dùng card share thì đỡ hơn nhưng vẫn nóng. Máy chạy ổn định và không ồn. Ổ quang đọc và ghi đĩa khá êm. Màn hình mỏng, đẹp và sáng nhưng phải cẩn thận khi mở. Nếu mở 1 bên dễ "vẹo" màn hình lắm.
Nói chung dùng con này rất sướng, mỗi tội nó "sành điệu hàng hiệu" nên phải nâng niu một chút.
Máy mình dùng card share cũng được khoảng 3 tiếng, mở ít ứng dụng!
Nói chung, nếu có tiền thì chơi em này là tuyệt!

23 Tháng tám 2007 lúc 09:24
Bàn phím silicon mình mua ở 39 Lý Nam Đế (Hà Nội), công ty mà có trang WEb là linhkienlaptop.com. Giá của nó vào khoảng 13-15$ gì đó (khoảng 200k VNĐ). Lúc Typing cũng không bằng mấy con máy "to con" khác nhưng đánh vẫn sướng hơn là không có. Móng tay dài, tay nhiều mồ hôi cũng không ngại. Có điều khi dùng xong máy mà không muốn bỏ bàn phím silicon ra thì nên có 1 miếng mút mỏng (khi mua máy người ta có kèm theo đấy) để lên bàn phím để tránh phím hằn vết lên màn hình.

23 Tháng tám 2007 lúc 23:01
Bàn phím silicon mình mua ở 39 Lý Nam Đế (Hà Nội), công ty mà có trang WEb là linhkienlaptop.com. Giá của nó vào khoảng 13-15$ gì đó (khoảng 200k VNĐ). Lúc Typing cũng không bằng mấy con máy "to con" khác nhưng đánh vẫn sướng hơn là không có. Móng tay dài, tay nhiều mồ hôi cũng không ngại. Có điều khi dùng xong máy mà không muốn bỏ bàn phím silicon ra thì nên có 1 miếng mút mỏng (khi mua máy người ta có kèm theo đấy) để lên bàn phím để tránh phím hằn vết lên màn hình.
Cái Silicon này làm bí máy lắm bác ơi vì bình thường nhiệt tỏa ra theo cả cac khe bàn phím nũa đấy.

Bài viết cần bạn xem thêm

Những hiểm họa tiềm tàng từ VGA "trâu cày"
VGA (Video Graphics Adapter) hay card màn hình là mảng linh kiện quan trọng bậc nhất trong một bộ máy tính hoàn chỉnh, đặc biệt khi người dùng sử dụng máy tính cho những tác vụ đòi hỏi tốc độ xử lý đồ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday