T43 cứu với.......... ....

Các thớt khác của giotmucdden
26 Tháng một 2008 lúc 14:00
mình có con T43 mấy ngày nay sài bình thường tự nhiên hôm nay bật máy lên thì nó chỉ nháy đèn vài giây rồi ngắt luôn. sau đó nhấn power mà nó không có dổng tịnh gì hết, không đèn không quạt,... sau đó mình tháo pin ra và gắn vào lại nhấn power thì nó lên đèn nháy vài giây rồi ngắt lạ, nó bị tình trạng như cũ. các Bro giúp với.
thanks

masterking

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng một 2008 lúc 15:01
tháo pin ra,sau đó tháo ram ra vệ sinh sạch sẽ rồi gắn lại có thể sẽ ok,nếu vẫn ko đc thì đành mang ra cửa hàng vậy.

heroftu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng một 2008 lúc 17:08
có thể bị lỗi nguồn rồi bác ạ! hoặc là bị lỗi VGA. dòng này hay bị lỗi VGA lắm! bác đành phải mang ra chỗ nào sửa uy tín thôi! nếu còn bảo hành toàn cầu thì mang đi bảo hành là tốt nhất

hp_mylove

Как закалялась сталь
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng một 2008 lúc 18:14
mình có con T43 mấy ngày nay sài bình thường tự nhiên hôm nay bật máy lên thì nó chỉ nháy đèn vài giây rồi ngắt luôn. sau đó nhấn power mà nó không có dổng tịnh gì hết, không đèn không quạt,... sau đó mình tháo pin ra và gắn vào lại nhấn power thì nó lên đèn nháy vài giây rồi ngắt lạ, nó bị tình trạng như cũ. các Bro giúp với.
thanks
Bạn kiểm tra xem còn bảo hành toàn cầu kô ,còn thì mang lên BH FPT 1A Yiết Kiêu ở Hà Nội để họ làm (với điều kiện máy của bạn chưa tự chọc ngoáy sửa chữa gì ) .

asiatrung

Tuyệt Tình Cốc
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng một 2008 lúc 16:29
Tình trạng này Bác nên mang ra dịch vụ cho người ta kiểm tra, 90% là bị lỗi nguồn trên Mainboard. Nếu lỗi Vga thì bật Power đèn vẫn có chứ ko bị tình trạng cúp nguồn như Bác diễn tả.
Chúc may mắn !!!

xtdv

xtdv.gr/fb
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng một 2008 lúc 23:10
có thể bị lỗi nguồn rồi bác ạ! hoặc là bị lỗi VGA. dòng này hay bị lỗi VGA lắm! bác đành phải mang ra chỗ nào sửa uy tín thôi! nếu còn bảo hành toàn cầu thì mang đi bảo hành là tốt nhất
Em không rõ bảo hành toàn cầu lắm, nhất là ở Việt Nam. Hôm trước thằng bạn có cái T43 hỏng, mang ra FPT bảo là: "Ở Việt Nam, anh mua máy ở đâu thì mang đến nơi đó bảo hành, đừng trông chờ vào bảo hành toàn cầu". Em không rõ có phải mình mang đến nhầm chỗ không, rốt cuộc đi sửa ở ngoài hết $50 vì hư chip nguồn !

29 Tháng một 2008 lúc 10:04
Em không rõ bảo hành toàn cầu lắm, nhất là ở Việt Nam. Hôm trước thằng bạn có cái T43 hỏng, mang ra FPT bảo là: "Ở Việt Nam, anh mua máy ở đâu thì mang đến nơi đó bảo hành, đừng trông chờ vào bảo hành toàn cầu". Em không rõ có phải mình mang đến nhầm chỗ không, rốt cuộc đi sửa ở ngoài hết $50 vì hư chip nguồn !
Chính xác bảo hành ở FPT rất khó
máy mua của nó có tem FPT mà k còn phiếu bảo hành nó cũng làm khó dễ nữa

hp_mylove

Как закалялась сталь
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng một 2008 lúc 11:40
Chính xác bảo hành ở FPT rất khó
máy mua của nó có tem FPT mà k còn phiếu bảo hành nó cũng làm khó dễ nữa
Các bác đưa đi làm bảo hành thì chịu khó nói khéo với họ chút,trình bày là mất phiếu .tôi vừa đưa đi BH 1 em T43 chẳng có phiếu phiếc gì mà vẫn BH bình thường .

acer_amd_lap

Presale
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng một 2008 lúc 13:16
thanks
Bạn thử đi mượn Pin và nguồn của của một chú T43 khác xem, nếu ko việc gì thì ok, còn nếu vẫn như trước là do phần cứng.
Còn ADDR của IBM, bác tham khảo đây xem
www.handheld.com.vn/forum/showthread.php?t=83216

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday