T60 chạy chậm hơn T43?

Các thớt khác của dnguy3
14 Tháng hai 2007 lúc 13:49
Đây là em so sánh giữa 2 con:

T43 spec:
CPU: Cent 1.7Ghz
RAM: 1GB
VGA: 32MB
HDD: ATA 100/40GB

T60 spec:
CPU: Duo Core 1.83Ghz
RAM: 1GB
VGA: Intel 950
HDD: 80GB SATA.

Sau khi dùng cả 2 con, cảm giác chán nản con T60 cùng cực....
Không biết có bác nào bị tình trạng này k, Công ty em mua 5 con T60 mà con nào cũng chạy chậm hơn rùa, chậm hơn T43 rất nhiều, thường bị treo khi mở ứng dụng.
Nếu chạy pin thì coi như nhìn cái máy là muốn quăng.

14 Tháng hai 2007 lúc 15:09
xét về lý thuyết thì con T60 của bác phải chạy nhanh hơn rồi.

còn thực tế thì nếu con T60 của bác cài 1 tỉ chương trình linh tinh, ứng dụng chạy ngầm nhiều thì làm sao đọ lại 1 con T43 fresh hoàn toàn đc :D

1 thứ nữa, bác xem cái Power Manage của T60 với T43 xem đang để chế độ nào? Em chưa thử con T60 nên ko nói gì đc, chứ con T43 1.86GHz nếu để default power thì chỉ chạy với tốc độ 768MHz thôi, T60 chắc cũng kiểu kiểu thế, bác thử lại rồi cho em biết với nhá :D

14 Tháng hai 2007 lúc 15:20
Em cũng đã lỡ suy nghĩ về lý thuyết như bác, thực tế khác xa hoàn toàn....

Em so sánh giữa 2 con cùng dùng các chương trình thông dụng, cả 2 đều mới restore OS. Sau đó cài ứng dụng như nhau.
Cả 2 đều để ở chế độ maximum performance.

Kết quả là T60 chạy chậm hơn T43 ở các ứng dụng thông thường.

16 Tháng hai 2007 lúc 00:25

Em so sánh giữa 2 con cùng dùng các chương trình thông dụng, cả 2 đều mới restore OS. Sau đó cài ứng dụng như nhau.

theo em thì T60 chỉ thật sự phát huy sức mạnh với T43 ở các ứng dụng đồ họa vì nó sử dụng duo core, còn các ứng dụng văn phòng bình thường thì chưa chắc (đã có bảng so sánh giữa 2 lại CPU này). Còn về thời gian sử dụng pin nếu tất cả các thiết lập đều giống nhau, dung lượng pin bằng nhau thì thì có lẽ chip lõi kép duo core sẽ tốn nhiều điện hơn :confused:

16 Tháng hai 2007 lúc 04:13

Nếu mọi thứ đúng như bác nói thì em càng phải tự hào con T43 của em, đỡ phải lăn tăn :D :D :D

Nhưng càng nghĩ càng khó hiểu, CPU thua, FSB thua chắc kèo, HDD thua nốt, chỉ đc cái VGA rời (mà cái này có ảnh hưởng gì đến tốc độ chạy các ứng dụng thông thường đâu chứ), thế mà tốc độ lại chậm hơn. Kiểu này chắc chỉ còn 1 cách giải thích thôi, T43 đc sx trước khi IBM bán thương hiệu cho Lenovo :D :D :D Em hết biết cách giải thích rồi :D

pntan

Big Bear
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng hai 2007 lúc 09:06

restore OS cũng không chính xác được vì các ứng dụng đi kèm có thể khác nhau... để so sánh công bằng thì phải cài WinXP mới hoàn toàn, xong cài driver đầy đủ lên rồi mới cài ứng dụng để test thử. Cái super PI hay những phần mềm test CPU khác chỉ đo tốc độ xử lí CPU thì đương nhiên con T60 ở trên phải nhanh hơn rồi.

stinenerbie

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
17 Tháng hai 2007 lúc 18:00
em đề xuất 1 cách nhá,trước hết vào run,msconfig tắt bớt các serviceko cần thiết, rồi cài thêm uninstaller 2006,để dọn file rác,nhiều khi file rác cũng cả triêu cái nếu sau đó máy ko có tiến triển gì,thì em cũng bó tay
còn về mặt lý thuyết em cũng đồng ý T60 nhanh hơn nhiều mà

Bài viết cần bạn xem thêm

Tình hình mưa gió chập chờn nên mình múa may bên bàn phím để cảm nhận về cây Ambition. Gần đây mình chẳng còn rước thêm em bút nào về, có khi lại giải tán bút. Cây Faber này của một vị thí chủ ngoài Hà Nội đặt hàng với kh ...
Lazada Vietnam Master card on Monday