T61 cài Xp 64 bit

Các thớt khác của lampn

duyvu2011

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hiện tại các ứng dụng 64bit vẫn chưa nhiều nên việc cài HĐH 64bit chưa thấy đc ưu điểm của nó nhưng theo lý thuyết thì 64bit sẻ nhanh hơn 32bit truyền thống.

migoi

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Cài bt và dùng bt hệt như 32bit mà bác, chỉ khác một số driver và nhận đc 4GB thôi .

Hehehe sương nhỉ, riêng thằng Vista 32bit cũng nhận được 4Gb nhưng phải SP1. Bác cho em hỏi hình như 64bit nó support 8Gb luôn phải không bác, vì em thấy các máy mới giờ 8Gb cũng bắt đầu xuất hiện nhiều rồi. ;;)

hp_mylove

Как закалялась сталь
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hehehe sương nhỉ, riêng thằng Vista 32bit cũng nhận được 4Gb nhưng phải SP1. Bác cho em hỏi hình như 64bit nó support 8Gb luôn phải không bác, vì em thấy các máy mới giờ 8Gb cũng bắt đầu xuất hiện nhiều rồi. ;;)

2 thanh 4Gb=8gb giờ cả 1000$ đó bác:D....cấu hình MAX 4Gb thì chỉ nhận đến 4GB là kịch rồi bác ới .

migoi

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
2 thanh 4Gb=8gb giờ cả 1000$ đó bác:D....cấu hình MAX 4Gb thì chỉ nhận đến 4GB là kịch rồi bác ới .

Tất nhiên là vậy rồi, ý em muốn hỏi là các máy mới bây giờ 8Gb đều 64bit phải không thôi, chứ max 4Gb thì có gắn được 4Gb thôi chứ sao. :-*

lampn

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Hix nhưng em nghĩ nó còn phụ thuộc vào chip nữa chứ. Em muốn hỏi con T61 7663 01U liệu chip của nó có support để cài OS 64 bit hay không kìa. Còn việc nhận hơn 4Gb ram thì ai cũng biết chỉ có hệ điều hành 64 bit mới có khả năng đó mà. Các hệ 32bit có thể nhận được 4gb nhưng thực chất chỉ làm việc với 3gb Ram thôi.

migoi

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Hix nhưng em nghĩ nó còn phụ thuộc vào chip nữa chứ. Em muốn hỏi con T61 7663 01U liệu chip của nó có support để cài OS 64 bit hay không kìa.

Của bác là Intel Core 2 Duo T7300 2.0Ghz phải không. Nếu đúng vậy thì CPU này support 64bit đấy bác.

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cài một hệ điều hành lạ hoắc chỉ vì 0.75GB Ram, để rồi chấp nhận bao nhiêu rủi ro như không tìm được Driver, phần mềm hoạt động không ổn định. Thế mà có biết bao bác xóa bỏ Windows Vista có sẵn trên máy, cài Windows XP chỉ vì không quen :p

OlaBy

NHẬP HỘI
Cài bt và dùng bt hệt như 32bit mà bác, chỉ khác một số driver và nhận đc 4GB thôi .

Kông hẳn như vậy
Có 1 số phần mền cài dc trên bản 32 nhưng ko chạy dc trên bản 64 ( Phải dùng phiên bản support 64bit mới cài dc )
Đơn giản như SYMANTECANTIVIRUS10, klcodec285f, .....
Có người bảo bản XP 64bit được make từ Winserver 2003 <<<<< ??? ( các bro chỏi điều này đúng ko )
Nhân tiện đây cho em hỏi có cái "kho" nào nhiều PM hỗ trợ bản XP64bit thì các bro pot lên cho em với
--------------------------
Thank ^,..,^

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt