Tai nghe cho laptop HP

24 Tháng chín 2007 lúc 11:25
Bác nào có biét cái tai nghe theo máy HP k nhỉ , chỉ chỗ cho em với . Em cần cái loại bé bé nhét vào trong tai ấy , có cả nút chỉnh Volume , có míc nữa
máy HP có tai nghe đi kèm hả bác ? trước giờ em thấy có mấy con high-end dòng dv là có remote thôi, trông đẹp long lanh. có hình bác chụp lên cho ae nghía với . HP được cái dạo này design rất tốt, mấy con compaq dòng V giờ trông cũng cool hơn hẳn compaq ngày còn tự lập :D.

nếu như yêu cầu của bác thì hơi khó, vì những tai be bé có mic thì thường dùng cho điẹn thoại, kể cả jack 3.5 đi nữa thì là chung 1 jack 3 chấu --> kô dùng được cho laptop (chỉ nghe được mà kô nói được)

dùng cho laptop chỉ có mấy con tai chụp, hoặc có gọng, dây chia 2 đường, 2 jack rieng, 1 cho mic, 1 cho tai nghe mới dùng được cho laptop . nhưng con này thì có nhiều mà bác . bác ở hn hay hcm?

24 Tháng chín 2007 lúc 12:30
Giải pháp nhanh nhất là mua 1 cái in-ear và một cái mic rời loại nhỏ gọn. Như thế vẫn đạt tiêu chuẩn portable mà nghe nhạc thì chất lượng hơn.

25 Tháng chín 2007 lúc 18:36
Bác phải cho biết nhu cầu của bác là gì chứ!
để voice chat, học AV hay để thưởng thức âm nhạc.

2 cái trước thì mua cái gì chả được. nhưng nếu để thưởng thức âm nhạc, tai nghe HP đâu phải lựa chọn tốt.

Nếu bác rủng rỉnh thì chơi 1 em Shure hay Shenheinsher đi, nếu tiết kiệm nhưng vẫn thưởng thức âm nhạc trọn vẹn thì chọn giải pháp như em.
USB HeadPhone, nghe cực kỳ... vì âm thanh có driver lọc rất hay, có các chế độ chỉnh âm và Equalizer nữa.
Nhất là ngõ cắm usb cho âm thanh trung thực hơn ngõ cắm 3.5mm standard nhiều.
Em đang dùng con Ovann usb80 đấy. bác có thể tin tưởng hoàn toàn vào nhãn hiệu Ovann.
em post luôn hình cho a e xem nha.
nghe rồi sẽ hiểu, chỉnh 1 effect nhỏ thành soft rock, nghe cứ như ngồi trong phòng kính với 4 loa JBL 250W vậy đó...

HEADPHONE SECTION
Speaker : Φ40mm
Sensitivity : 103dB S.P.L at 1KHz
Impedance : 32Ω
Frequency Response : 20Hz-20,000Hz
Rated Power : 100mW
Power Capability : 1000mW
Cable Lengty : Approx.2.3m±0.15m
Plug Type : USB2.0
MICROPHONE SECTION
Microphone Unit : 6X5mm Dia.Electret condenser
Microphone Directivity : Omni Direction
Sensitivity : -58dB±2dB
Impedance : Low
Frequency Response : 30Hz to 16,000Hz
Standard Operating Voltage : 3V

Attachments

25 Tháng chín 2007 lúc 20:56
giá con này bao nhiêu hả bác ? tụi ovan hình như cũng la của TQ, hồi trước có mấy con in-ear cũng được mấy bác ca tụng nhiều lắm , em cũng đang muốn nghe thử .
con này dùng usb thì chắc có DAC built-in quá.

26 Tháng chín 2007 lúc 22:42
toàn ae thôi mà, ai biết sẽ chỉ. bác kô cần khách sáo đâu :d. em thấy bác làm theo recommend của bác xyz là hợp lí nhất. tai nghe có thể mang theo mình, nghe với mp3 khác cũng được, vừa tiện vừa kinh tế

Bài viết cần bạn xem thêm

Tất cả chúng ta đều đang sống trong một thời đại chuyển giao công nghệ cực kì tối tân và mạnh mẽ mà trong đó AI là một thành phần hết sức nổi bật. Khi công nghệ này càng phát triển hơn, nó không chỉ đơn ...
Lazada Vietnam Master card on Monday