Tai nghe - lệch cảm ứng

longdemon

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
27 Tháng sáu 2007 lúc 00:49
Mong các Bác chỉ giúp em với,Em dang sài con O2 xda 2 mini (O2 mini),ko biết làm sao nữa máy dang chạy bình thường ngon lanh không sao,ma em nghe nhac mà cắm tai nghe vô là màn hình bị lệch cảm ứng à,aslign một hồi sau cũng bị lệch lại à,HR lai van bị như vậy,chi khi Uprom lai là hết bị thôi,
Mà em để ý nha,cứ gắn tai nghe vào là bi lệch cảm ứng liền à.
Vậy máy em nó bị sao vậy Bác,dùng tai nghe nghe nhac thì âm thanh rat hay,em dùng tai nghe Sony mua tai nghe nay mat 480k,
---------------------------
from Longdemon
O 2 x d a 2 m i n i

handheldchamvn

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
27 Tháng sáu 2007 lúc 01:33
Bác đã thử con tai nghe khác chưa ? Nếu tai nghe khác không bị thì là tại tai nghe, còn tai khác cũng bị thì phải xem lại cái chân cắm tai nghe có bị lỏng lẻo, động chạm vào đâu không ? Nếu bác không có kinh nghiệm tháo lắp kiểm tra thì tốt nhất là đem ra hàng thôi

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
27 Tháng sáu 2007 lúc 16:39
Haha, đúng là bệnh lạ :D

Theo em nghĩ thì thế này : khi bác cắm tai nghe vào, sẽ làm "động đậy" đến phần trong của máy, rồi xui thế nào lại ảnh hưởng đến màn hình, lớp cảm ứng ... nên xảy ra tình trạng lệch như thế. Bây h hướng giải quyết có lẽ phải nhờ ng` nào rành, mở máy ra, kiếm tra lại xem có bị lỏng cable j` ko, hi vọng giải quyết được :) còn ko chắc phải thử thay lớp cảm ứng khác thôi.

27 Tháng sáu 2007 lúc 18:56
Mong các Bác chỉ giúp em với,Em dang sài con O2 xda 2 mini (O2 mini),ko biết làm sao nữa máy dang chạy bình thường ngon lanh không sao,ma em nghe nhac mà cắm tai nghe vô là màn hình bị lệch cảm ứng à,aslign một hồi sau cũng bị lệch lại à,HR lai van bị như vậy,chi khi Uprom lai là hết bị thôi,
Mà em để ý nha,cứ gắn tai nghe vào là bi lệch cảm ứng liền à.
Vậy máy em nó bị sao vậy Bác,dùng tai nghe nghe nhac thì âm thanh rat hay,em dùng tai nghe Sony mua tai nghe nay mat 480k,
---------------------------
from Longdemon
O 2 x d a 2 m i n i
Bệnh lạ rồi bạn ạ....bạn thử xem khi cắm tai nghe thì màn hình có bi tỳ vào phần vỏ ko

27 Tháng sáu 2007 lúc 20:57
Bệnh này lạ thật đó nha. có thể là do tai nghe, mà tai nghe làm cho lệch cảm ứng thì kể cũng lạ.còn nếu nói là do phần cứng thì uprom làm sao hết được? còn nói chập chạm hư phần mềm thì HR cũng có thể hết sao phải oprom?
lọa wá cái này chắc phải bung máy ra xem thôi bạn ơi, chúc bạn mau sửa được lỗi này rồi báo cho anh em tham khảo nhé.

longdemon

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
28 Tháng sáu 2007 lúc 15:40
chắc chắn ko phải do tai nghe đâu. có thể lớp cảm ứng của bạn bị bong rồi, nên khi cắm tai nghe vào nó xộc xệch bên trong nên mới bị vậy. tháo ra kiểm tra là biết ngay bạn à
Em cung nghĩ như Bác vậy,em đã thay miếng cảm ứng 1 lần gùi,từ cái lần thay đó máy em mới bị như vậy,nhưng em cũng không dám bung máy ra lại nữa,em không rành về cáh tháo lắp nó đâu,lỡ nó bị gì thì tiu cái dế õy em luôn,

from Longdemon
O 2 xda 2 mini

Hoang Tuan

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
28 Tháng sáu 2007 lúc 18:20
O2 Mini là chuyên gia lệch cảm ứng. Trước đây mình cũng dùng rồi, nên mình có ít nhiều thông tin về các trường hợp mình gặp của em Mini của mình. Chia sẽ nha:
_ Thông thường, khi cắm tai nghe (để nghe nhạc) thì màn hình chỉ tắc đèn, nhưng vẫn cảm ứng. Và nghe nhạc thì cho vào túi, chứ đâu có cầm trên tay mãi. Va chạm vô tình ( do cọ quẹt nhẹ vào thành túi, ..) làm lệch màn hình.
_ Trước đây, mình dùng bao da loại mở ra như mở cuốn sách, khi có cuộc gọi đến, màn hình bật lên, cái bao cấn vô màn hình, lệch cảm ứng.
Khắc phục: Thường thì mình SR là ok. Nhưng thật sự, phương án chạy phần mềm lại là phương án tối ưu. Sau khi cài lại, hết hẳn, tất nhiên, hạn chế chạm vào nhiều điểm cùng 1 lúc trên màn hình khi màn hình đang bật sáng. Về mặt này, thì thua Iphone rồi nhỉ.
Vài chia sẽ, mong giúp được bạn!
Thân!

Bài viết cần bạn xem thêm

Nội dung tin nhắn cá nhân của nhiều người dùng đến từ Nga, Ukraine, Mỹ, Anh đang được tin tặc rao bán công khai trên mạng.

Nội dung tin nhắn cá nhân từ ít nhất 81.000 tài kh ...
Lazada Vietnam Master card on Monday