Tai nghe nào cho PPC là hay nhất ?

Status
Không mở trả lời sau này.

haichau_it

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng năm 2007 lúc 19:34
Em tìm trên diễn đàn nhà mình mà ko thấy topic nào nói về tai nghe cho PPC thì phải. Em đang dùng con Atom, tai nghe kèm theo máy rất chuối, nghe dở tệ, nên em phải làm 1 con Sony E737, nói chung là nghe nhạc thì tuyệt (so với cái giá bỏ ra để sở hữu nó). Nhưng ghét một cái là ko thể thoại được với cái tai nghe này. Em nghe nói tai nghe của P910i có thể dùng cho các máy của O2, vừa có thể nghe nhạc rất hay, mà vừa thoại được, có bác nào dùng chưa, cho em ý kiến với. Các bác đang dùng tai nghe gì cho PPC của mình vậy ?

trungzena

Nói không với bia gụ ...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng năm 2007 lúc 16:26
PPC mà nghe nhạc thì chán lắm bác ạ
Nói như vậy chứng tỏ bạn chưa sử dụng PPC rồi, bạn nghe bằng tai nghe gì, chất lượng âm thanh phụ thuộc nhiều vào tai nghe, bản thân PPC nào nghe nhạc bằng tai nghe cũng hay hết (tùy loại tai nghe)
Đang sử dụng R35, nghe tuyệt vời
Có thể sử dụng tai nghe của Sony Ericsson, vừa túi tiền, nghe hay

haichau_it

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng năm 2007 lúc 18:27
Nói chung thì PPC nghe nhạc cũng được đó chứ (em dùng Atom + Sony E737), tất nhiên là ko thể so sánh với những máy nghe nhạc chuyên nghiệp như IPod, hay Sony NW rồi.
Có bác nào mod tai nghe chưa, em tính mua thêm một cái tai nghe tầm 200k về mod cho cái tai nghe Atom của em. Không biết có bác nào làm như vậy chưa, mà nghe nói Exec nếu dùng tai nghe ko phải kèm theo máy bị shock điện gì đó. Ko bít con Atom có bị vậy ko ?

HPHPHP

HHVN - DỰ BỊ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng năm 2007 lúc 20:11
Nói chung thì PPC nghe nhạc cũng được đó chứ (em dùng Atom + Sony E737), tất nhiên là ko thể so sánh với những máy nghe nhạc chuyên nghiệp như IPod, hay Sony NW rồi.
Có bác nào mod tai nghe chưa, em tính mua thêm một cái tai nghe tầm 200k về mod cho cái tai nghe Atom của em. Không biết có bác nào làm như vậy chưa, mà nghe nói Exec nếu dùng tai nghe ko phải kèm theo máy bị shock điện gì đó. Ko bít con Atom có bị vậy ko ?
hình như là ko có đâu bác ạh,em dùng exec mà vẫn dùng chung với mấy cái tai của Sony mà,đâu có bị sao đâu :D

smile188

HHVN - 2006
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng năm 2007 lúc 23:24
Bác mua cái jắc chuyển 2.5 -> 3.5 ý, đỡ phải mod, vừa đơn giản hơn mà lúc nào muốn nghe máy nguồn phát 3.5 thì vẫn dùng được tai. Exec nghe tai khác thoải mái, trước em nghe với Senn MX500 và PX200 mãi có sao đâu. :)

acer

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng năm 2007 lúc 00:22
Tai nghe thì mỗi người 1 sở thích thôi nhưng nói chung nếu kết hợp tai nghe đi kèm với 1 chương trình nghe nhạc thi âm thanh ko thua gì máy mp3 chuyên nghiệp đâu nhé, thậm chí có thể hơn 1 số dòng mp3 thường. Riêng Exec xài jack 3,5 tương thích với hầu hết cái tai nghe trên thì trường, thích tai gì thì nghe tai đó ( khỏi cần jack chuyển ) và ko có hiện tượng sock điện gì đâu nhá, thậm chí có thể gắn qua dàn loa, ampli nếu thích...Thân.

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Sở hữu ôtô với phần đông người Việt vẫn là cả một sự cố gắng để có tài chính và sau đó là kỹ năng, kiến thức sử dụng. Dưới đây là một số những nỗi lo của người lần đầu có ôtô, rút kinh nghiệm từ bản thân tôi và bạn bè.

1. Xe bị xước

Nỗi lo l ...
Lazada Vietnam Master card on Monday