Tai nghe tốt dùng jack 2.5mm

20 Tháng bảy 2007 lúc 16:35
Em lập ra topic này mong sự thỉnh giáo của các bác xem hộ em với jack cắm 2.5mm thì trên thị trường hiện nay nên mua loại nào. Các bác vui lòng đưa ra ý kiến. Không quan trọng giá cả. Miễn là chất lượng thôi các bác nhé. Tiện các bác cho em địa chỉ luôn thì càng tốt.:D

20 Tháng bảy 2007 lúc 17:18
Tai nghe tốt dùng jack 2.5mm > tìm đâu ra!
1 ý kiến đầu tiên. Hơi buồn khi nghe vậy nhưng dù sao cũng cảm ơn bác.

20 Tháng bảy 2007 lúc 17:33
Mà để làm gì vậy bác. Nếu cần bác mua cái tai 2,5mm cắt lấy cái jack, dùng lưỡi lam mổ ra hàn dây của tai nghe tốt vào rùi gắn lại bằng keo 502 hoặc epoxy. Em đã từng làm như thế rồi, nếu khéo tay thì vẫn đẹp như thường.

20 Tháng bảy 2007 lúc 17:49
Mà để làm gì vậy bác. Nếu cần bác mua cái tai 2,5mm cắt lấy cái jack, dùng lưỡi lam mổ ra hàn dây của tai nghe tốt vào rùi gắn lại bằng keo 502 hoặc epoxy. Em đã từng làm như thế rồi, nếu khéo tay thì vẫn đẹp như thường.
Hehe. Bác đúng là dân lọ mọ đấy. Có điều em không khéo tay như bác. Chắc có lẽ em làm con tai nghe của thằng O2 Exec vậy chỗ Hnammobile vậy. Thanks!

nothinglikesit

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
24 Tháng bảy 2007 lúc 13:12
jắc tai nghe chuẩn hiện nay là 3mm, ban nên mua đầu chuyển tai nghe từ 2.5mm sang 3mm rồi mua tai nghe jắc 3mm ma nghe. chuyên sang jắc đó là có bao la tai nghe cho bạn lựa chọn.

27 Tháng bảy 2007 lúc 08:20
Tai nghe jack 2,5mm thường dùng cho PPC O2 (theo máy), phone thì good nhưng nghe nhạc thì không hay và ê tai. Để nghe nhạc chất lượng hơn (cho tất cả các thiết bị audio) thì nên có tai nghe chuyên dùng (rất đa dạng, hầu hết đều là jack 3,5mm, chuẩn).
Dùng jack chuyển 2,5 -> 3,5mm (cũng có loại jack trực tiếp) thì nghe nhạc được nhưng phone không được, hơn nữa, 1 lần trung chuyển 1 lần giảm chất lượng, lâu ngày tiếp xúc không tốt rột rẹt khó chịu, lưu ý khi mua jack phải thử từng cái có khi nghe được 2 bên nhưng như nhau (mono).
Tốt nhất là chấp nhận cắt nối dây vào tai nghe chuyên dùng, như vậy vừa nghe nhạc chất lượng vừa dùng được phone, pro hơn.

Bài viết cần bạn xem thêm

Xin phép các Mod, BQT (trừ Mod @Hassler), e xin đc báo cáo ạ: [emoji3]
Em có bài đấu giá, ghim sticky ở đây: https://www.handheld.com.vn/threads/sam9-hu-oa-ma-20-kt-23h08-22-11-2018.506462/
Khi mọi người đang tham gia chơ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday