Tại sao cùng là mp3 mà file nghe được,file không?

Aha

Je vous tout
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng tám 2007 lúc 10:45
Các bác ơi,em có con sony w750i.Em copy nhạc vào thẻ của nó thì có file nghe được,có file lại không(dù đều định dạng mp3 cả).Tại sao lại thế ạ?Có phải đó là do bit track của nó không phù hợp(cao quá) không hay có lý do gì khác?Nếu thế thì làm sao để phân biệt file nào nghe được,vì em cứ copy vào máy rồi mới biết không dùng được,lại copy lại thấy mệt quá.

ngocnguyenhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng tám 2007 lúc 11:01
có lẽ bác nén nhạc bằng herosoft phần MP3maker. Nó có 3 mục layer 1, 2, 3 gì đấy. trước đây em nén nhạc MP3 bằng phần mềm này đều không nghe được bằng máy nghe nhạc. Thực ra em dùng nó vì nó có khả năng chuyển từ VCD---->Mp3 rất nhanh. Nhưng bây giờ thì không dùng nữa. Còn cách kiểm tra file nào không đọc được bằng máy nghe nhạc thì em không biết. Cách khắc phục thì bác chỉ cần dùng phần mềm như Jetaudio để convert nó thành cùng định dạng, cùng bite thì chất lượng cũng không thay đổi là bao nhiêu

11 Tháng tám 2007 lúc 17:44
nếu bạn down nhạc từ trên mạng thì có nhiều trang down về là mp3 nhưng thực chất là wma, và ngược lại. điển hình là nhạc bên sonic.vn .dạo này ít nghe nhạc việt nên ko biết sao rồi chứ lúc trước down mp3 là phải đổi đuôi lại thành wma rồi itunes mới convert qua aac

13 Tháng tám 2007 lúc 12:14
Đơn giản là có rất nhiều Soft ZIP MP3 nên đầu ra cũng da dạng. Các thông số khác nhau. Nhiêu con máy mp3 _ dt nó lại kén. Phải đúng thông số mới chơi đc ...

sannguyen

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
13 Tháng tám 2007 lúc 12:40
em cũng vậy hôm trước down về 1 bài ,nghe trên máy tính thì ok,nhưng cho vào điện thoại thì ko nghe được kiểm tra thấy 129kb/s .Dùng jedaudio covert sang 128kb thì máy tính lại ko nghe được mặc dù đã thử mấy sof. Bó hand !

13 Tháng tám 2007 lúc 12:42
Những file mp3 dùng được trên W750i sẽ có bitrate chuẩn là CBR 128kbps hoặc CBR 192kbps (CBR: constant bitrate) - đại loại thế!
Những file dùng bitrate thay đổi (VBR: variable bitrate) chỉ tương thích với một số ít điện thoại.
Để xem được bitrate hàng loạt file bạn nên dùng phần mềm Tag&Rename. Sau đó file nào ko thích hợp thì dùng phần mềm khác chuyển đổi cho đúng.

ngocnguyenhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng tám 2007 lúc 12:43
em cũng vậy hôm trước down về 1 bài ,nghe trên máy tính thì ok,nhưng cho vào điện thoại thì ko nghe được kiểm tra thấy 129kb/s .Dùng jedaudio covert sang 128kb thì máy tính lại ko nghe được mặc dù đã thử mấy sof. Bó hand !
hehe. bác down từ nhacso.net à. Bác phải dùng Imtoo mà convert mới được.

Thế Anh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng tám 2007 lúc 11:22
nếu bạn down nhạc từ trên mạng thì có nhiều trang down về là mp3 nhưng thực chất là wma, và ngược lại. điển hình là nhạc bên sonic.vn .dạo này ít nghe nhạc việt nên ko biết sao rồi chứ lúc trước down mp3 là phải đổi đuôi lại thành wma rồi itunes mới convert qua aac
Hoàn toàn chính xác.

Các ứng dụng Multimedia chia thành 2 loại:

Loại thứ nhất cứ đúng Format thì nó play được, bất kể Extension (đuôi File) là gì. Ví dụ: ACDSEE hay Windows Media Player

Loại thứ hai thì Format phải đúng với Extension là gì. Ví dụ là I-Tunes.

1 số các File nhạc tìm trên mạng có đuôi Extension là .MP3, nhưng thực chất là WMA. Loại này vẫn chơi trên Windows Media Player của PC nhưng khi chuyển vào I-Tunes thì chơi bị giật. Chuyển sang i-POD cũng tương tự

Khắc phục lại bằng cách sau khi Download về chuyển sang đuôi .WMA rồi thả vào I-Tunes, I-Tunes sẽ tự động Convert chuyển sang ACC và nghe được.

Giới thiệu với các bạn 1 địa chỉ để Download nhạc MP3. Chỉ với 1 lần tìm kiếm bài hát sẽ thấy rất nhiều phiên bản với rất nhiều ca sĩ thể hiện với rất nhiều định dạng khác nhau. Dùng cái này để tìm nhạc có Bit rate cao cho iPOD thì hay lắm.

http://mp3.zing.vn

Bài viết cần bạn xem thêm

Dear các anh em Hanheld;
Diễn đàn HH bây giờ tương đối già, không có nhiều bài viết trẻ trung để các anh em trẻ như em có cơ hội chém gió cafe. Nhưng chuyên mục "Đấu giá" luôn là chuyên mục hot, thu hút nhiều nick mới tham gia. Trước em cũng tình cờ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday