Tại sao giọng Đàm Vĩnh Hưng nghe eo éo như con gái nè

Các thớt khác của Aha

Aha

Je vous tout
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng tám 2007 lúc 09:31
Có vụ này nhờ các bác giúp em.Máy em cài win SP2,sau khi cài thêm chương trình XP codec pack 1.3.1 và chuyển từ HN về HP(em phải nói rõ vì em không hiểu lỗi này do phần mềm hay phần cứng).Kết quả là nghe nhạc,xem ti vi hay làm gì liên quan đến loa đều rất chuối.Giọng tất cả nam ca sỹ đều eo éo như con gái.Em lắp thử headphone để nghe cũng thấy kết quả tương tự,vì vậy em đoán đây là lỗi của phần mềm,nhưng phần mềm nào thì không rõ.Có bác nào bị giống thế này rồi hay biết cách xử lý thì tư vấn giúp em với.Em cảm ơn:D

ngocnguyenhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng tám 2007 lúc 09:51
bác tìm xem một số mục về thời gian chạy của chương trình nghe nhạc. Thường nó là 1x. Nếu tăng lên thì âm thanh sẽ éo éo như con gái í. Mà không tìm được thì bác remove mấy chương trình nghe nhạc của bác rồi install lại là được mà.

sea_fresh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng tám 2007 lúc 10:46
trước đây mình cũng bị giống như bạn chỉ khác ở chỗ giọng nữ thì thành giọng đàn ông, ồm ồm, cài lại card sound, remove các chương trình liên quan, vẫn thế, cuối cùng là chơi theo kiểu các bác nông dân là cài lại Win

acer_amd_lap

Presale
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng tám 2007 lúc 11:02
Nếu bạn dùng card sound Realtek thì tôi nghĩ bạn nên làm như sau:
Vào CT Sound Effect Manager (Thông thường hay ở trong Control Panel)
Ở phần Karaoke bạn để lại về +0 là được.
Mình nghĩ chắc bạn để giá trị khác vd: >0 sẽ éo éo như con gái, <0 sẽ ồm ồm như con trai.

Aha

Je vous tout
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng tám 2007 lúc 19:51
Nếu bạn dùng card sound Realtek thì tôi nghĩ bạn nên làm như sau:
Vào CT Sound Effect Manager (Thông thường hay ở trong Control Panel)
Ở phần Karaoke bạn để lại về +0 là được.
Mình nghĩ chắc bạn để giá trị khác vd: >0 sẽ éo éo như con gái, <0 sẽ ồm ồm như con trai.
Yeah
Đúng rồi,mình đã sửa được.Cám ơn mọi người đã quan tâm.:D :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Kính gửi các Mods của HHVN

Lâu lâu ngứa tay đấu giá mấy món đồ chơi kiếm cơ giao lưu vs các bác trên HHVN, vừa xả stress vừa thêm mối quan hệ.
Bên cạnh đó thì cũng có vài thành viên không có trách nhiệm với cú bid, với em thì đồng nghĩa k có trách n ...
Lazada Vietnam Master card on Monday