Tại sao lại bannick ?

Các thớt khác của why?
Status
Không mở trả lời sau này.

hoangnv

Keep Walking
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Bác ui, 1 trong những lý do mạnh mẽ nhất là IP address đấy bác ui, em đã từng được mượn account cùa một bác MOD, nên việc dùng 2 nick trong đấu giá là rất rõ ràng, khó có thể chối cãi.............
Em nhiều chuyện 1 chút bác mod đừng ban em nhé....

Ko có gì hết bác, ko ai có thể ban bác vì một câu nói như vậy.

Đây cũng ko phải lần đầu có người lên tiếng vì bị BAN nick với lí do "dùng 2 nick đôn giá". Thiết nghĩ các Mod cũng nên kiểm tra lại hệ thống checking, biết đâu hệ thống checking của HHVN có lỗi thì sao? Không nên quá tin tưởng vào hệ thống để rồi giả nhời người ta cụt lủn, thiếu thuyết phục như ở #2

Nếu bác đã biết đây ko phải là lần đâu tiên có người lên tiếng vì việc này thì thiết nghĩ bác cũng phải hiểu là hệ thống đã từng phải đc kiểm tra kĩ càng. Bác nói thế nào là thiếu thuyết phục? Ví dụ bác đi làm mà bác ko phải là sếp vậy bác có thể toàn quyền quyết định thay sếp của bác ko? Bác nên cẩn trọng trong lời nói.

Cau tra loi cua ban nhu vay da thoa dang chua ? Hay ban chi lam dung quyen mod cua minh de de doa bannick nguoi khac .
Xin loi mod vi minh dang online bang dt nen ko go tieng Viet co dau duoc.

Cái gì cần trả lời tôi đã trả lời, bạn ko làm theo mà vẫn có lời như vậy thì mời bạn nghỉ chơi tiếp.

hoangnv

Keep Walking
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Hệ thống có kiểm tra kĩ đến như thế nào nữa thì cũng không thể nói là không bao giờ có lỗi.

Thiếu thuyết phục ở chỗ không đưa ta được chứng cứ cho người ta lại còn dọa dẫm: nói nữa là ban nick tiếp đấy

Nếu không phải là sếp có quyền giải thích thì bác đừng có giải thích với người ta làm gì, kêu sếp ra giải thích có phải hơn không?

Tôi ko cẩn trọng trong lời nói ở chỗ nào. Định dọa BAN nick tôi à? Nhạt toẹt!

Xin lỗi tôi cũng ko rảnh để tranh cãi với bác nhưng bác đọc lại hộ xem có câu nào tôi dọa ban nick bác ko? Có nhạt hay ko thì bác tự cảm nhận thôi. Tôi chỉ hỏi bác có bao giờ bác gặp vấn đề mà bác nói với sếp của bác là "Ông ra mà giải quyết hộ tôi đi" ko vậy? Bác ko cẩn trọng trong lời nói ở chỗ bác nói các mod cần check lại hệ thống đó, bác nói trường hợp như vậy ko phải lần đầu thế bác nghĩ chưa có ai check hệ thống đó sao hay bác cũng là quản lý nên bác biết là chưa có ai check vậy? ĐHV biết phải làm gì và admin cũng hàng ngày kiểm tra hệ thống chứ ko phải như bác nghĩ khi gặp lỗi người ta mới bắt đầu kiểm tra hệ thống đâu bác. Tôi nói đến như vậy chắc bác hiểu, còn nếu bác vẫn nói tôi dọa ban nick của bác thì có lẽ tôi sẽ ban nick bác chứ ko phải dọa nữa đâu ạ.

nvh_hn

...
GẮN KẾT
Các bác cứ bình tĩnh, đâu khắc có đó:D.

Đúng như bác nghiemhung nói, kỹ thuật cũng có thể có lỗi. Tuy nhiên, tôi có thể khẳng định việc ĐHV xác định ban & ban không chỉ dựa vào mỗi yếu tố kỹ thuật mà còn nhiều vấn đề khác nữa. Đi vào chủ đề chính:

- Chiều nay bác Phương (cugau) có điện thoại cho tôi trao đổi về vấn đề ban nick này. Nhân tiện bác có nói về lần ban nick trước: bác ấy khẳng định đấu giá cái lap hộ đồng chí lenamtien, vậy các bác xem lần ban trước có sai không? Tuy nhiên sau đó bác cugau vẫn vào Khiếu nại ầm ầm@-)

- Tiếp theo vấn đề ban nick lần này: Ngoài yếu tố kỹ thuật, các bác có thể tham khảo nếu search nick tuanty mà xem:

+ Nick này bid cú bid đầu tiên & duy nhất vào topic của hangdocpro ngày 27.11.2009, sau khi nick hangdocpro bị ban thì im tiếng luôn.

+ Cú bid thứ 2 là vào topic đấu giá của cugau ngày 10.01.2010 (topic đấu giá con E71) & sau đó là topic đấu giá mà bác hoangnv ban nick.

Ngoài ra còn nhiều vấn đề khác trùng hợp đến kỳ là nếu các bác quan tâm theo dõi nick bác hangdocpro từ đầu & tôi cũng nói luôn, việc nick hangdocpro & lenamtien bị ban nick cũng có sự góp sức của 1 số mem không chịu được cảnh chướng tai gai mặt trước màn diễn trò của 2 bác đó thôi.

luonghoanganh

Điên điên
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em không biết nhiều về hai bác cugau với tuanty, nhưng riêng về chuyện hệ thống thì xin đảm bảo là vẫn có thể sai, chứ không hẳn là lúc nào cũng chính xác đâu ạ. Thực ra, nếu muốn tránh so khớp IP thì quá đơn giản (Nếu bác Hoangnv thích thì em PM cho bác là bác hiểu ngay). Thích đôn up giá kiểu gì cũng ok. Chính vì thế nên nhiều khi việc phát hiện đôn up giá dựa trên cơ chế IP cũng không chính xác đâu. Các bác cũng biết hệ thống ADSL của VN mình rồi mà.
Cá nhân em nghĩ, có khi bác hoangnv cũng nên xem lại xem thế nào. :D

@anh Hùng: Bác là thầy giáo, mà tính giống tính em thế. :D

luonghoanganh

Điên điên
GẮN KẾT
GÂY DỰNG

Đúng như bác nghiemhung nói, kỹ thuật cũng có thể có lỗi. Tuy nhiên, tôi có thể khẳng định việc ĐHV xác định ban & ban không chỉ dựa vào mỗi yếu tố kỹ thuật mà còn nhiều vấn đề khác nữa. Đi vào chủ đề chính:

- Chiều nay bác Phương (cugau) có điện thoại cho tôi trao đổi về vấn đề ban nick này. Nhân tiện bác có nói về lần ban nick trước: bác ấy khẳng định đấu giá cái lap hộ đồng chí lenamtien, vậy các bác xem lần ban trước có sai không? Tuy nhiên sau đó bác cugau vẫn vào Khiếu nại ầm ầm@-)

- Tiếp theo vấn đề ban nick lần này: Ngoài yếu tố kỹ thuật, các bác có thể tham khảo nếu search nick tuanty mà xem:

+ Nick này bid cú bid đầu tiên & duy nhất vào topic của hangdocpro ngày 27.11.2009, sau khi nick hangdocpro bị ban thì im tiếng luôn.

+ Cú bid thứ 2 là vào topic đấu giá của cugau ngày 10.01.2010 (topic đấu giá con E71) & sau đó là topic đấu giá mà bác hoangnv ban nick.

Ngoài ra còn nhiều vấn đề khác trùng hợp đến kỳ là nếu các bác quan tâm theo dõi nick bác hangdocpro từ đầu & tôi cũng nói luôn, việc nick hangdocpro & lenamtien bị ban nick cũng có sự góp sức của 1 số mem không chịu được cảnh chướng tai gai mặt trước màn diễn trò của 2 bác đó thôi.

Trả lời đúng lý như anh Hà, chắc chẳng có ai ý kiến nữa đâu. :D

nghiemhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG

Tks bác đã giải thích tường tận

hoangnv

Keep Walking
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Em không biết nhiều về hai bác cugau với tuanty, nhưng riêng về chuyện hệ thống thì xin đảm bảo là vẫn có thể sai, chứ không hẳn là lúc nào cũng chính xác đâu ạ. Thực ra, nếu muốn tránh so khớp IP thì quá đơn giản (Nếu bác Hoangnv thích thì em PM cho bác là bác hiểu ngay). Thích đôn up giá kiểu gì cũng ok. Chính vì thế nên nhiều khi việc phát hiện đôn up giá dựa trên cơ chế IP cũng không chính xác đâu. Các bác cũng biết hệ thống ADSL của VN mình rồi mà.
Cá nhân em nghĩ, có khi bác hoangnv cũng nên xem lại xem thế nào. :D

@anh Hùng: Bác là thầy giáo, mà tính giống tính em thế. :D

Vâng cám ơn bác đã nhắc nhở. Tôi cũng đã có lời như ở post trước là nếu hệ thống có sai và làm ảnh hưởng đến danh dự của nick cugau mà tôi ban thì tôi sẵn sàng lấy lại danh dự cho nick cugau nếu việc tôi ban nick đó là sai. Có lẽ sau lời giải thích của SMOD Hà thì mọi việc cũng đã rõ ràng, cám ơn bác Hà đã giải thích rõ ràng.

@nghiemhung: Nếu bác cần tranh luận gì thêm xin bác cứ PM vào YM playboy1298.

why?

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Tôi không nghĩ bác Hà lại nói như vậy,chuyện gì ra chuyện đó,bác nhắc lại chuyện cũ làm gì? chuyện đó chẳng liên quan đến chuyện này,cái nữa là tôi cũng đã từng chơi rất nhiều diễn đàn,cũng rất tâm huyết,chuyện trước đó cũng vì giúp người ta mà bị mang tiếng thôi
Lần này thì tôi vẫn nói đến cùng,các bác có dọa bannick nữa thì cũng chẳng làm tôi nhụt chí,vì tôi chẳng làm gì sai cả,các bác không đưa ra được bằng chứng mà cứ quanh co hoài vậy.nếu tôi có ý gian lận,tôi thừa sức qua mặt các bác,bác tuanty,theo tôi mới biết là SM bên mobile led nên cũng chẳng mất công đi bid giá dùm.các bác nên ngẫm nghĩ lại xem có quá đáng lắm không khi bannick mà lại còn dọa bnick nếu khiếu nại,thật sự tôi cũng thấy rất buồn!

why?

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
@:bác Hà.khi bác bannick hangdocpro,bác báo bannick 1 năm,nhưng liftbanned chỉ có 1 tháng,chính tôi đã pm cho bác sửa lại,là vì đỡ tiếng cho bác,bác nghĩ tôi thế nào?nếu vì nghĩ bác thế nào thì tôi đã không bức xúc mà đt cho bác vào chiều nay.tks

nvh_hn

...
GẮN KẾT
Tks bác đã giải thích tường tận

Thật sự từ khi làm Mod, tôi ngại nhất là việc giải thích vì văn dốt, võ dát, ngồi nặn câu từ, cấu tứ là 1 việc hơi vất vả:D. Ngồi làm Mod trên này được gần năm thì hiện có lẽ tôi là Mod ban nick nhiều nhất (& có lẽ nhiều người ghét nhất:D), tuy nhiên có thể nói không xấu hổ là chưa lệnh ban nào (trong mua bán/đấu giá) tôi thấy phải lăn tăn. Các bác cũng yên tâm là hệ thống của HHVN thường xuyên được kiểm tra & hiện vẫn đang hoạt động tốt:D

Nói thật anh em bọn tôi ngồi đây chỉ mong box mua bán, đấu giá phát triển, mem có môi trường mua bán sôi động chứ chẳng ai hứng thú gì việc xóa bài, ban nick ai làm gì cả. Làm việc có cả BĐH chứ đâu phải 1 bác thích làm gì là làm được đâu. Vài lời hy vọng các bác hiểu:)

@Muốn nói nhiều nhưng cạn văn rồi:). Tks!

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình có mua nước hoa chiết của bạn này nhưng lâu ko nhận được hàng nên vào hòm thư để trao đổi, khi vào hòm thư thì không thấy cuộc trò chuyện với bạn đó nữa, ai gặp tình trạng này chưa ạ
...