Tại sao máy Acer lại luôn luôn rẻ nhất?

Các thớt khác của fortheking

fortheking

Thái Ất Kỳ Đao
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng năm 2007 lúc 08:48
Em muốn mua laptop Acer mà ngại ngại cái giá rẻ (sặc giá rẻ cũng ngại). Không biết chất lượng thì thế nào nhỉ? Mình đi tư vấn cho người mua laptop cũng bảo họ tránh mua Acer. Thực hư là thế nào nhỉ?

zzss

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
31 Tháng năm 2007 lúc 09:08
Mình cũng đang định mua một chu Acer tầm $900, cũng có nhiều phân vân như cậu. Nhưng đọc trên diễn đàn thấy các pro nói nó cũng tốt, thích hợp với người dùng office, vì cảm giác nó hơi lỏng lẽo & pin hơi kém. Còn linh kiện mình nghĩ chất lượng của nó cũng đạt tiêu chuẩn rồi. Giả cả/cấu hình thì Acer là số 1.

tieuphong

LỮ HÀNH CÔ ĐỘC
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng năm 2007 lúc 09:13
Acer đúng hàng từ USA về thì cũng ngon;còn hàng bán tại VN thì eo ơi bèo: pin kém; hiệu suất thấp;hay hỏng vặt;chạy nóng;....thường không có win kèm theo;tiền nào của nấy.

31 Tháng năm 2007 lúc 10:48
Bác mà chỉ dùng office + ít tiền thì xài Acer là ổn nhất. Dân VN mình xài win crack nhìu rùi nên cũng quen chứ ưin xịn là thêm $ đấy.
còn xác định mua may chơi game hoặc xài đồ họa thì bỏ qua bỏ Acer này đi giá mấy chú co VGA rời thì cũng ngang mua của bọn khác.
Túm lại em tháy acer rẻ nhất ở cái ko co win, tính ra tiết kiệm phết đấy

ANPHAT

BẮP
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng năm 2007 lúc 10:54
Em cũng vừa mua 1 chú acer 599$ cho em gái. Pin thì khoảng 1,5-2h. Máy chạy nóng, chậm ( cel 1,7 mừ ). Phù hợp sinh viên. Nhưng với tầm tiền 800 - 900$ em nghĩ bác nên chọn các nhãn hiệu khác như IBM, compaq... ( theo em IBM vẫn là No.1 cho các bác hay đi lại ). Nhất là có khoản recovery ^_^

davitru

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng năm 2007 lúc 11:45
ghét nhất IBM.. thiết kế xấu.. chạy thì như rùa.. trông cứ bẩn bẩn... cái mìn hình nhìn đã chả muốn dùng rồi :| .. Theo mình.. ít tiền hẳn thì mua ACER , nhiều hơn 1 chút thì HP.. Thêm tí nữa thì ASUS.. Ko khoái VIAO lắm vì đắt mà chất lượng cũng tầm tầm.. Cao cấp hẳn nên chơi APPLE là hợp lý nhất ..( vãi hàng tiền )

pttungvnm

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng năm 2007 lúc 14:06
ghét nhất IBM.. thiết kế xấu.. chạy thì như rùa.. trông cứ bẩn bẩn... cái mìn hình nhìn đã chả muốn dùng rồi :| .. Theo mình.. ít tiền hẳn thì mua ACER , nhiều hơn 1 chút thì HP.. Thêm tí nữa thì ASUS.. Ko khoái VIAO lắm vì đắt mà chất lượng cũng tầm tầm.. Cao cấp hẳn nên chơi APPLE là hợp lý nhất ..( vãi hàng tiền )
Thế bác đang sài loại gì vậy?E thì thấy IBM rất là đàn ông đấy chứ!

davitru

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng năm 2007 lúc 14:42
đàn ông những năm 80 thôi bác.. bây h trông quê 1 cục... em à.. ^^.. em chả dùng loại anof cả ^^.. vì em đang xài DESKTOP ^^.Nhưng nếu mua em sẽ chọn MAC BOOK.. ^^.. tại bọn IBM ko chịu thiết kế mới lại ngoại hình.. đen sì sì ra...

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
tinnice HANDHELD CAFÉ 30

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Cộng đồng AI Challenge - bước tiến mới cho trí tuệ nhân tạo VN
Cộng đồng AI đã gắn kết với nhau bằng những nền tảng chia sẻ, thi đấu. Đây là bước đi nhỏ nhưng là điểm sáng để tạo ra những thành tựu lớn về trí tuệ nhân tạo trong ...
Lazada Vietnam Master card on Monday