Tại sao máy Dell lại rẻ thế!?

Các thớt khác của hyudemon
26 Tháng mười một 2007 lúc 22:28
Hi,
Các bác lão thành cho em hỏi một câu? Sao máy Dell lại rẻ thế nhỉ? Em xem trên một số trang bán hàng của Việt Nam thấy một chú T7500, mà chỉ hơn 1100$.
Bác nào biết giải đáp giùm em. Em đang tư vấn cho đứa bạn mua máy Dell. Cần thêm chút kinh nghiệm mà.
Cảm ơn nhiều
hyudemon

26 Tháng mười một 2007 lúc 22:41
Trước tiên bạn nên search trên mạng xem với cấu hình mình mong muốn giá trên TG là nhiêu rồi so sánh với giá ở các cửa hàng Việt nam. Theo mình nghĩ nếu đều là máy mới mà VN bán rẻ hơn là có vấn đề, coi chừng mua phải hàng tân trang lại. Nếu đã định mua máy tầm >1000$ hãy đến các cửa hang có uy tín, chớ tham rẻ dễ bị bịp.

SuperUU

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng mười một 2007 lúc 23:12
Chả biết đường nào mà lần, hàng chính hãng hay xách tay gì cũng ghê hết. Nhưng theo em thì tiền nào của đó vì thề đừng thấy rẻ mà ham, nên đến các nhà phân phối chính thức mà mua, dù gì cũng an tâm hơn.

Maybach

57s
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng mười một 2007 lúc 23:19
Hi,
Các bác lão thành cho em hỏi một câu? Sao máy Dell lại rẻ thế nhỉ? Em xem trên một số trang bán hàng của Việt Nam thấy một chú T7500, mà chỉ hơn 1100$.
Bác nào biết giải đáp giùm em. Em đang tư vấn cho đứa bạn mua máy Dell. Cần thêm chút kinh nghiệm mà.
Cảm ơn nhiều
hyudemon
Sao bạn kô cho biết nó thuộc dòng nào? XPS à:D

usranger

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng mười một 2007 lúc 23:22
Hi,
Cảm ơn nhiều
hyudemon
Dell chỉ rẻ ở dòng Vostro/Inspiron thôi, chứ dòng Precision, XPS đắt vãi ra đấy. Dù dòng Dell nào đi nữa vẫn có 1 đặc điểm chung là bền, ổn định.

*Dell rẻ là vì nó có nguồn nhân công ở malay xuất US và china, hơn nữa nó ko có kiểu ráng lời nhiều như HP, Sony.

*Bạn thấy đó máy HP dù ráp ở China đi nữa giá của nó vẫn đắt, có rẻ hơn so với cái hồi ráp ở Mexico đâu.

eyes_on_me

just do it
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng mười một 2007 lúc 00:02
có ai mua lap ở www.thegioidell.com chưa vậy, thấy giá ở đó rẻ quá đâm ra nghi ngờ, thời buổi thật giả lẫn luộn, thau nhiều hơn vàng =))
Cho hỏi nếu hàng deal nguyên thùng nguyên seal thì liệu có đảm bảo ko nhì. Với lại check service tag trên web cũng ko biết dc là hàng refur hay ko, nó chỉ cha biết thời gian ship với cấu hình thôi.

27 Tháng mười một 2007 lúc 00:35
...
Cho hỏi nếu hàng Dell nguyên thùng nguyên seal thì liệu có đảm bảo ko nhì. ..
Hàng còn seal mà không yên tâm nữa thì căn cứ vào cái gì để biết nguồn gốc của nó đây bác????? :confused:

Bài viết cần bạn xem thêm

Apple vừa mới khởi chạy một trang có tên gọi là Data and Privacy (Dữ liệu và Quyền Riêng Tư) trên website của mình. Khi truy cập vào đây, người dùng có thể kiểm tra và tải về tất cả các dữ liệu mà công t ...
Lazada Vietnam Master card on Monday