Tại sao nối dây sync từ PC đến PPC không đc.

nnquang

GÂY DỰNG
Chào các bác! em mới tập tẹ vào làng PPC vì thế em không bít tí gì nên gặp rất nhiều vướng mắc.

Em dùng con PPC HP 2210 nhưng khi em nối dây sync vào để đồng bộ với PC thì nó không nhận gì cả. :(
Bác nào bít tại sao thì giúp em nhé , em cảm ơn lắm lắm.

tovanhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
nnquang said:
Chào các bác! em mới tập tẹ vào làng PPC vì thế em không bít tí gì nên gặp rất nhiều vướng mắc.

Em dùng con PPC HP 2210 nhưng khi em nối dây sync vào để đồng bộ với PC thì nó không nhận gì cả. :(
Bác nào bít tại sao thì giúp em nhé , em cảm ơn lắm lắm.

Bạn thử cài lại ActiveSync (bản mới) rồi khởi động lại máy trước khi cắm dây USB giữa máy ppc và pc.

nnquang

GÂY DỰNG
Em cám ơn bác, nhưng em thử rùi vẫn không thấy gì cả.
Em getConnection nó toàn thông báo là không detected được. :(
Thế ngoài việc dùng dây sync ra để đồng bộ với PC thì có thể dùng Bluetooth không hả bác.

maianhtungsten

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bước 1: Cài Microsoft ActiveSync cần phải khởi động lại máy tính, không cần Get Connection, bỏ dây Sync ra ngoài USB.
Bước 2: Đợi Windows khởi động xong, cắm Sync USB.
Bước 3: New Hardware sẽ nhận biết thiết bị mới, ActiveSync xanh lè...

Nếu không được bạn nên xem lại Divice Manager có nhận thấy Universal S e r i a l Bus Controllers có thấy ? gì không nhé

Đây chỉ là kinh nghiệm của mình thôi, có thể sẽ không đúng trong trường hợp của bạn hoặc ai đó.

Qoái lạ nhỉ ở đây viết S e r i a l Bus Controllers viết liền lại hiểu theo nghĩa khác XXXXXX

tovanhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
À, còn một lý do nữa là dây sync bị hư. Cái này thì mình gặp phải rồi. Khi cắm dây vào thì đèn vẫn cháy sáng, chứng tỏ có kết nối nhưng không tài nào sync được với nhau. Bạn thử kiểm tra dây và đổi dây khác xem.

nnquang

GÂY DỰNG
Em đã thử cách của bác maianhtungsten nhưng vẫn không được, khi em làm đến bước thứ

Bước 2: Đợi Windows khởi động xong, cắm Sync USB

thì nó thông báo là không thể nhận diện được thiết bị cắm vào, theo em nghĩ thì nó cần 1 driver nào đó có đúng ko bác. Giống như USB fláh ấy.
Nhưng lại có vấn đề là tại sao PC của em có HĐH XP, theo em thì nó sẽ tự nhận tất cả các thiết bị cắm vào công USB chứ?

Em potay.com với cái này rùi bác nào có cao minh gi nữa thì giúp em với.

Em có con USB bluetooth dongle. em thấy trên diễn đàn có bác bảo sync được PPC qua Bluetooth. thế có thật không?
Nếu đúng thì các bác chỉ dẫn cho em nhé.
Thank

voduy

GẮN KẾT
kô fải đâu. em dùng hp2215 mà , trước cũgn hay bị thế, bác HR lại máy là OK, em đoán là có 1 vài fần mềm kô tương thích.......

nnquang

GÂY DỰNG
Bác tovanhung bảo cái dây của em hỏng chứ gì.

Điều này thì em có thể khẳc định được là nó không bị hỏng thế mới là vấn đề. :(

nnquang

GÂY DỰNG
Theo bác voduy thì phần mềm nào là hay không tương thích với phần mềm của dây sync. Bác liệt kê ra để em còn bít đường mà sửa đổi chứ. Bác nói thế thì tù mù wá .
:(

maianhtungsten

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mình đã dùng ActiveSync với nhiều bản Windows XP, SP1, SP2 không thấy sao

Không cần driver gì đâu bác ạ, USB bluetooth dongle của bác Windows nhận được có nghĩa là Driver Manager đã nhận tốt USB Controller là Chipset gì rồi, Windows XP không nhận hết nhiều thiết bị phần cứng USB đâu bác ạ, ví dụ như Webcam, Mobile...tất nhiên vẫn cần phải có trình điều khiển. Như vậy bác loại bỏ 2 khả năng là do PC và dây Sync, khả năng cuối cùng chỉ còn lại chiếc 2210 yêu quý của bác.

Cái này em cũng gặp rồi, bác Softreset lại, nếu không được chỉ còn cách handreset thôi...chán nhỉ vì em ghét cái giải pháp cuối cùng này lắm!

Bài viết cần bạn xem thêm

Theo lộ trình sóng 2G sẽ cắt vào đầu 2023! Thông tin em nghe còn mơ hồ quá, tiếc nuối mấy con máy cỏ 2G nhìn chúng nó nhiều cảm xúc quá mặc dù bỏ sim vào dùng quá bất tiện thời điểm này..
Các anh còn lưu giữ sưu tầm show lên ae trym ngưỡng nào :roll ...