Tại sao ổ C của em thay đổi dung lượng liên tục ?

Các thớt khác của H1975
10 Tháng tám 2007 lúc 08:17
Em dùng Win Vista, ổ C 40G . Nhưng sau khi cài đặt và chạy các chương trình cần thiết, bây giờ cứ thấy nó tụt dần xuống 13,5G rồi lại lên 1G, đã chạy đủ các chương trình quét virus mà không phát hiện được, có bác nào biết tại sao không ?

truongco

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng tám 2007 lúc 10:31
Thay đổi lên xuống bất thường hay chỉ thay đổi giảm liên tục. Bình thường mình dùng Vista thì đã mất ~2GB cho pagefile.sys + 1.5GB nếu on chế độ Hibernate. Ngoài ra thỉnh thoảng clear file rác cũng lấy lại được ~1-2GB đấy.

tieuphong

LỮ HÀNH CÔ ĐỘC
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng tám 2007 lúc 10:44
Thay đổi lên xuống bất thường hay chỉ thay đổi giảm liên tục. Bình thường mình dùng Vista thì đã mất ~2GB cho pagefile.sys + 1.5GB nếu on chế độ Hibernate. Ngoài ra thỉnh thoảng clear file rác cũng lấy lại được ~1-2GB đấy.
chính xác, vấn đề này là bình thường, chẳng có gì đáng lo..

10 Tháng tám 2007 lúc 15:02
4 ngày hôm nay nó cứ giảm liên tục từ 15G xuống 13,5 rồi ạ. Cứ khoảng mấy tiếng lại thấy mất 100MB . Em đã restart rồi thấy vẫn thế. Chắc do em hay dùng chế độ Sleep nên nó mới như vậy . Cám ơn các bác nhiều .

Bài viết cần bạn xem thêm

Sở hữu ôtô với phần đông người Việt vẫn là cả một sự cố gắng để có tài chính và sau đó là kỹ năng, kiến thức sử dụng. Dưới đây là một số những nỗi lo của người lần đầu có ôtô, rút kinh nghiệm từ bản thân tôi và bạn bè.

1. Xe bị xước

Nỗi lo l ...
Lazada Vietnam Master card on Monday