Tại sao tôi bị BAN ?

Các thớt khác của PinkForever
Status
Không mở trả lời sau này.

PinkForever

V.I.P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng ba 2007 lúc 15:18
Một lần nữa tôi vẫn hỏi anh VMEP, tại sao anh xóa bài rồi BAN nick tôi.

Trong topic của tôi, lập ra chỉ nói rằng tôi đã kiếm được cái "ấy ấy" cho windows vista. Nguyên văn như vậy ngoài ra ko có gì. Tôi ko đưa link lên, ko up lên cho mọi người down. Chỉ nói rằng ai cần thì PM riêng tôi send.

Tôi coi trong diễn đàn nhiều người cũng viết nội dung như vậy. Chả là những gì tế nhị như vậy, nhưng anh em cần, thì vẫn nói chung chung là vừng mè, ai cần thì PM, thế thôi.

Tôi có thì share cho mọi người, ghi rất tế nhị là cái "ấy ấy" cho windows vista, và ai cần thì PM tôi.

Thế thì tại sao ban nick tôi, và tôi ghi cũng giống như các trường hợp khác xin "vừng mè" cơ mà :confused:

ngoctuan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng ba 2007 lúc 15:48
Tôi có thì share cho mọi người, ghi rất tế nhị là cái "ấy ấy" cho windows vista, và ai cần thì PM tôi.
Nội quy said:
Đối với các loại phần mềm và tài nguyên (sách, truyện…), thành viên không được phép hỏi han, trao đổi các nội dung vi phạm pháp luật, vi phạm bản quyền (KEY, CRACK, SERIAL, HACK…). .
Bạn còn thắc mắc nữa không? Nếu bạn so sánh với các thành viên khác thì đơn giản là họ chưa bị xử lý. Thế thôi..

PinkForever

V.I.P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng ba 2007 lúc 15:58
Ok cám ơn anh đã nói vậy. Nhưng nếu nói rằng tất cả mọi người trong HHVN đều xài phần mềm có bản quyền nghiêm túc và ko ai xài hàng dỏm thì tôi cũng mừng. Chỉ sợ rằng ai cũng có những điều tế nhị cơm áo gạo tiền mà chắc hẳn mọi người đều xài phần mềm dỏm hết, ít nhiều đều có.

Trong 4rum có cực kì nhiều các phần mềm được mọi người share cho nhau cũng nói chung chung, vừng mè. Tôi thì biết thừa BQT vẫn để kẽ hở cho thành viên lách luật bằng cách PM. Tôi thấy vậy nên cũng chấp hành nội quy ghi chung chung như vậy. Nhưng nếu mọi người cảm thấy rằng ko thèm xài win dỏm thì thôi. Nhưng cái tôi ko chịu nổi là có rất nhiều kiểu xin-cho viết chung chung như vậy.

tung2403

Thích du lịch bụi
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng ba 2007 lúc 16:11
Mod đã nói thế rồi thì mình phải nghe chứ. Nội quy đã ghi rõ rồi. Tớ cũng từng bị del bài nhưng thấy là đúng. Còn những người khác chưa bị thì do là chưa có thời gian hoặc nhiều quá nên không xử lý hết. Thế thôi. Theo mình thì nên rút kinh nghiệm.

starnt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng ba 2007 lúc 16:28
Bạn còn thắc mắc nữa không? Nếu bạn so sánh với các thành viên khác thì đơn giản là họ chưa bị xử lý. Thế thôi..
Bác Hồ nói "không sợ thiếu, chỉ sợ không công bằng" thực ra bác Eden làm không khác mấy với các bác vừng mè, nếu là tớ thì tớ chỉ Del bài cảnh cáo thôi (vì dù sao HHVN cũng đang nhận sự "quan tâm" tương đối tốt của bác BillGates trong đợt quảng bá Vista này - nên vừng mè của cụ lớn khác vừng mè của thảo dân - có thể bị xóa liền)
Không biết bác Eden có lời qua tiếng lại với mod không mà lại bị Ban.

nobita

THÀNH VIÊN DANH DỰ
20 Tháng ba 2007 lúc 16:52
Đúng là vi phạm nhưng không đến mức nghiêm trọng để bị ban nick. Tất nhiên là tùy mods thôi, nhưng mà cũng nên hợp tình hợp lý vì:

Trên HHVN hiện nay không chỉ có các phần mềm bị vi phạm bản quyền (qua chia sẻ, hỏi han...) mà còn nhiều thứ khác như tác phẩm âm nhạc chẳng hạn. Cái này hình như các mod có phần lơ là. Đã nghiêm túc thì nên nghiêm túc một cách triệt để và sao cho thật công bằng.

@ Ở đây không bàn đến vấn đề thực chất chúng ta có xài hàng lậu hay không vì nó lại là một chủ đề khác, đã bàn nhiều rồi.

ngoctuan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng ba 2007 lúc 17:29
Bác Hồ nói "không sợ thiếu, chỉ sợ không công bằng" thực ra bác Eden làm không khác mấy với các bác vừng mè, nếu là tớ thì tớ chỉ Del bài cảnh cáo thôi (vì dù sao HHVN cũng đang nhận sự "quan tâm" tương đối tốt của bác BillGates trong đợt quảng bá Vista này - nên vừng mè của cụ lớn khác vừng mè của thảo dân - có thể bị xóa liền)
Không biết bác Eden có lời qua tiếng lại với mod không mà lại bị Ban.
Ý bạn là sao? Theo bạn thì lời qua tiếng lại với Mod thì sẽ bị Ban sao? Mong bạn trả lời cho rõ!

DHL

.: HHVN :.
Staff member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng ba 2007 lúc 18:34
Lý do bạn bị Ban tại đây:

Việc không tôn trọng ĐHV chúng tôi đã đủ để Ban chưa? hơn nữa với thời hạn đó chỉ là mức cảnh cáo và theo tôi biết bạn cũng là người có đóng góp cho HHVN vào thời gian trước.
Mong bạn rút kinh nghiệm cho lần sau và có nhiều đóng góp hơn nữa cho HHVN!

PinkForever

V.I.P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng ba 2007 lúc 19:33
Anh VMEP, anh nên nhớ và đọc lại kĩ cái lý do anh ghi trong phần BAN nick tôi !
Anh ghi : BAN vì vi phạm bản quyền.

Nói thật, xét về lý thì anh chỉ BAN mỗi mình tôi khi tôi nói rằng chia sẻ cái "ấy ấy" của 1 soft, còn xét về tình thì nói thật, ai cũng hiểu BQT cố tình tạo 1 kẽ hở cho member share nhau là PM. Điều này tôi nói đúng chứ ?

Và hơn nữa tôi cũng chỉ nói ai cần PM, vậy thôi.

Lúc anh BAN nick tôi anh lấy lý do 1 kiểu, giờ anh lại tìm lý do khác là sao ?

thegioia

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng ba 2007 lúc 19:41
Lý do bạn bị Ban tại đây:
bị ban nick đúng rùi, viết như vậy khg bị ban mới lạ

nếu như chia sẻ cái cờ rắc kia thì khg nói, mod chỉ xóa bài và nhắc nhở thôi, bản thân tôi cũng đã bị mod VMEP xóa bài cả chục lần vì vụ post soft và game cho PPC, và cũng đã PM để cự với bác ấy nhưng khi bác ấy gọi fone cho em giải thích và em đọc lại nội quy thì khg giận nữa :D... tại mình sai mừ

hiện tại, đang trong tuần lễ Microsoft ra mắt Vista tại VN, HHVN có tham gia gian hàng trong triễn lãm, lại có người post cờ rắc trong 4rum HHVN thì khg hay cho lắm bác ah.

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Chỉ để tham khảo thôi các bạn nhé...

Mua sắm, xem video, chơi trò chơi, trò chuyện v.v… là những ứng dụng ngày càng được sử dụng phổ biến trên điện thoại. Điều này đồng nghĩa với việc tình trạng mọi người phụ thuộc vào điện thoại đang trở nên nghiêm ...
Lazada Vietnam Master card on Monday