Tại sao tôi góp ý mà lại bị xóa bài

Các thớt khác của dungnv
Status
Không mở trả lời sau này.

dungnv

GÂY DỰNG
Vô lý quá! Tại sao tôi góp ý mà lại bị xóa bài

Tại sao tôi góp ý cho sản phẩm bao da CAPDASE nhanh hỏng lẫy cài và khuyên anh em trên 4R không nên mua loại bao da này, mà lại bị ETS xóa bài và trả lời như thế này

ets said:
Thank bác dungnv vì những đóng góp chân thành
9 Dã Tượng, Q.Hoàn Kiếm, Hà nội
Tel: (04) 8.223660 - 9.425000 (6 lines) - Fax: (04) 8.223881
Mobile: 090.501.6688 - 090.342.0077
Website: www.ets-pda.com - Email: presale@ets-group.com.vn
ets said:
Thiết nghĩ, diễn đàn này coi nhau như anh em, ai có kinh nghiệm gì thì trao đổi với nhau để cùng phát triển. Riêng trường hợp bao da CAPDASE tôi đã bỏ ra 24$ để mua ( có lẽ đắt hơn cả bao da xịn) nhưng chất lượng không ra sao cả, hiện nay tôi vẫn còn giữ cái bao hỏng này, nếu cần tôi có thể đưa ra đối chứng. Tôi post bài không có ý phá hoại kinh doanh của ai đó, tôi chưa tùng bán một cái gì trên 4R này cả, cũng không có ý định đòi bồi thường gì cả, mà chỉ muốn khuyến cáo anh em trên diễn đàn này đừng có mất tiền oan như tôi thôi.
Vấn đề nữa là tại sao bài của tôi bị xóa, bị sửa chữa mà tôi không nhận được thông tin gì, có phải cứ là MOD thì có thể xóa bài có thể ảnh hưởng đến chuyện kinh doanh của mình không? Thế còn gì là công bằng????? Tôi cũng nghĩ có thể bài này của tôi cũng bị xóa nhưng nếu bị xóa tiếp tôi đưa chuyện này ra đại chúng và sẽ theo đuổi đến cùng.

voduy

GẮN KẾT
mình thì chưa dùng thử loại bao da này. nhưng xét trên 1 góc độ nào đấy, nó cũng kô fải bất tử....có 2 vấn đề:
1. một là bạn tự fá nó rồi ,kêu toáng lên là bao da bị hỏng ( khả năng này kô fải kô có- mình chỉ dả dụ thôi nhé) -mục đích là gì thì chắc cũng kô qá khó hiểu

2. trên đời này chẳng có gì hoàn hảo. đồ có tốt hay ko là do tay người dùng. cũng có fần do nhà sản xuất, làm 1000 hay 1 triệu cái thì chắc cũng fải có 1 cái có lỗi chứ....
hơn nữa, đâu fải chỉ mình bạn dùng, đã nhiều người mua và dùng, nhưng sao kô thấy ai kêu như bạn cả..... :)

vào tình huống của bạn, mình sẽ liên lạc với công ty ETS trước, đưa ra cách sử lý thoả đáng, dù sao 24$ cho 1 cái bao da cũng kô fải là rẻ nên tiếc tiền là đúng thôi

mình kô nên làm toáng lên như thế này, chả ai có lợi, bạn cũng ko được giải quyết cái bao da... bên ETS cũng hao hụt uy tín ( cho dù có thể kô fải lỗi của họ)

ps: có thể bạn nghe mình nói thế này rồi lại nghĩ " ôi, thằng này lại chân gỗ của ETS đây..... " :)
thực tế là mình còn chẳng biết cái công ty đấy ở đâu nữa, cũng chưa có ý định dùng bao da xịn( vì kô có tiền :D)

đây chỉ là đóng góp ý kiến, vì dạo này trong forum có nhiều chuyện như này qá, Huyền Mobile , 35 QUÁN THÁNH.....

vo_thang_Dau

Run away
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
@dungnv: bác không có ý phá chuyện kinh doanh của người khác nhưng cách mà bác làm vô tình hay cố ý đã phá rồi, còn biện bạch gì nữa.
Chủ Sticky chỉ được cấp quyền Mod do đã mua Sticky tháng đó, và họ có quyền dọn dẹp Sticky của họ, không cần bác phải phạm luật mới xóa, đó là QUYỀN.
Còn bác có ý tốt thì cứ PM hoặc tự mở một Topic khuyến cáo người khác. Tôi chẳng hiểu tại sao cứ bị xóa bài hay mất bài thì các bác cứ kêu gào lên như thế, đồng ý là bác có quyền tự do phát biểu nhưng cũng phải nhìn trước nhìn sau chứ.

dungnv

GÂY DỰNG
voduy said:
mình thì chưa dùng thử loại bao da này. nhưng xét trên 1 góc độ nào đấy, nó cũng kô fải bất tử....có 2 vấn đề:
1. một là bạn tự fá nó rồi ,kêu toáng lên là bao da bị hỏng ( khả năng này kô fải kô có- mình chỉ dả dụ thôi nhé) -mục đích là gì thì chắc cũng kô qá khó hiểu

2. trên đời này chẳng có gì hoàn hảo. đồ có tốt hay ko là do tay người dùng. cũng có fần do nhà sản xuất, làm 1000 hay 1 triệu cái thì chắc cũng fải có 1 cái có lỗi chứ....
hơn nữa, đâu fải chỉ mình bạn dùng, đã nhiều người mua và dùng, nhưng sao kô thấy ai kêu như bạn cả..... :)

vào tình huống của bạn, mình sẽ liên lạc với công ty ETS trước, đưa ra cách sử lý thoả đáng, dù sao 24$ cho 1 cái bao da cũng kô fải là rẻ nên tiếc tiền là đúng thôi

mình kô nên làm toáng lên như thế này, chả ai có lợi, bạn cũng ko được giải quyết cái bao da... bên ETS cũng hao hụt uy tín ( cho dù có thể kô fải lỗi của họ)

ps: có thể bạn nghe mình nói thế này rồi lại nghĩ " ôi, thằng này lại chân gỗ của ETS đây..... " :)
thực tế là mình còn chẳng biết cái công ty đấy ở đâu nữa, cũng chưa có ý định dùng bao da xịn( vì kô có tiền :D)

đây chỉ là đóng góp ý kiến, vì dạo này trong forum có nhiều chuyện như này qá, Huyền Mobile , 35 QUÁN THÁNH.....

1. Chả ai bỏ ra 24$ rồi tự phá ra cả nhất là phá cùng với em O2 cả. Tôi cũng không có mục đích gì ngoài việc cảnh báo anh em trên 4R đừng có mất tiền như mình. Ở địa vị bạn bạn có mang ra thử phá không? Hay bạn đã làm như thế với ai rồi???
2. Đúng trên đời chả có gì hoàn hảo cả, thế mới có việc ETS thay các miếng nhựa chứ.. Tôi sẵn sàng bỏ tiếp 24 $ nữa ra cho bạn dùng thử 2 tuần xem miếng nhựa đó có gãy không, nó sẽ không gãy nếu bạn chỉ cất nó trong cặp. Tôi cũng xin nhắc lại tôi không có ý định đòi bồi thường hay phá hoại gì cả. Bạn có thể search trên 4R này, tôi tham gia hơn 1 năm nay nhưng chưa từng bán 1 thứ gì cả.. chỉ có mua thôi
3. Tôi đã góp ý cho ETS rồi và được trả lời 1 câu là " xin chân thành cảm ơn...." đó sao, bạn không đọc à. Tôi không làm "toáng" nếu bài của tôi cảnh báo anh em không nên dùng loại bao da đó (còn các SP khác của ETS tôi không có ý kiến) không bị xóa tùy tiện.

Bạn có là "chân gỗ" cho ai đó không thì bạn, tôi, và mọi người tự hiểu tự đánh giá, bạn không cần thanh minh làm gì

dungnv

GÂY DỰNG
vo_thang_Dau said:
@dungnv: bác không có ý phá chuyện kinh doanh của người khác nhưng cách mà bác làm vô tình hay cố ý đã phá rồi, còn biện bạch gì nữa.
Chủ Sticky chỉ được cấp quyền Mod do đã mua Sticky tháng đó, và họ có quyền dọn dẹp Sticky của họ, không cần bác phải phạm luật mới xóa, đó là QUYỀN.
Còn bác có ý tốt thì cứ PM hoặc tự mở một Topic khuyến cáo người khác. Tôi chẳng hiểu tại sao cứ bị xóa bài hay mất bài thì các bác cứ kêu gào lên như thế, đồng ý là bác có quyền tự do phát biểu nhưng cũng phải nhìn trước nhìn sau chứ.
Theo bác thì em không nên trao đổi kinh nghiệm xương máu của em cho mọi người chứ gì, để mọi người tiếp tục bị mất tiền vô lý chứ gì. Em cũng đã mua nhiều đồ của ETS, mọi thứ đều tốt cả, em không có ý định phá hoại chuyện kinh doanh của bác ETS. Chỉ riêng cái bao da capdase cho O2 thì em khuyên mọi người không nên dùng thôi vì cái đeo băng fnhựa rất nhanh gãy, thế là sai à? Hơ hơ làm người tốt sao khó thế.
OK, em không biết chủ sticky được quyền xóa, dọn dẹp stricky của họ, xin lỗi các bác admin.

lyenbinh

VICTORY
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
thôi nhu vậy rùi thì rỏ ràng rồi đùng tranh luận mà làm gì,but em cũng góp ý chân thành nha thiệt tình cái bao có nút nhụa nó hoi tệ đó anh ets em thì kô có mua nhung có nguoi tặng nhung mói xài mói 3 ngày là gãy rồi ,quá mong manh nên kô dám dùng vẩn dùng cái bao da zin theo máy đây ,khi nào có hàng mà nút gài nhu bao zin of o2s thì PM em nha

ppc_admin

THÀNH VIÊN DANH DỰ
Vấn đề nữa là tại sao bài của tôi bị xóa, bị sửa chữa mà tôi không nhận được thông tin gì, có phải cứ là MOD thì có thể xóa bài có thể ảnh hưởng đến chuyện kinh doanh của mình không? Thế còn gì là công bằng?????

ETS không phải là mod, mà là chủ topic dính đó. Theo nội quy hiện nay của diễn đàn, chủ topic dính có quyền xóa bài trong các topic thuộc quyền sở hữu của mình.

Nếu bạn muốn chia sẻ kinh nghiệm với mọi người, xin mở topic khác hợp lệ.

Mong bạn hiểu và tiếp tục chia sẻ. Chúc vui!

dungnv

GÂY DỰNG
ppc_admin said:
ETS không phải là mod, mà là chủ topic dính đó. Theo nội quy hiện nay của diễn đàn, chủ topic dính có quyền xóa bài trong các topic thuộc quyền sở hữu của mình.

Nếu bạn muốn chia sẻ kinh nghiệm với mọi người, xin mở topic khác hợp lệ.

Mong bạn hiểu và tiếp tục chia sẻ. Chúc vui!
Em hiểu rồi, xin lỗi mất thời gian của admin nhé

ets

GÂY DỰNG
Một lần nữa, xin cám ơn bác dungnv vì những ý kiến có thể là chủ quan hoặc khách quan của bác. Mấy hôm nay công ty nghỉ, ko vào mạng, nên hôm nay mới biết có chuyện thế này.

+ To bác dungnv: Việc quyền và nghĩa vụ của người mua sticky các bác ở trên đã giải thích rất rõ với bác rồi, tôi thiết nghĩ ko cần phải giải thích thêm. Việc ETS dọn dẹp topic và xóa bài của bác (để người xem có thể tập trung hơn vào các mục quảng cáo của cty, tuy nhiên để bác không phật ý tôi cũng đã post hẳn lời cảm ơn bác) thì xét cả về tình và lý ETS cũng ko đáng trách lắm nhỉ ???

Chất lượng sản phẩm CAPDASE đã đc cả thế giới công nhận (bác có thể xem review và xếp hạng của sản phẩm tại các trang Web chuyên về phụ kiện), hơn nữa bên tôi phân phối ra thị trường hàng tháng vài trăm sản phẩm với doanh số ngày càng tăng chứng tỏ chất lượng sản phẩm CAPDASE cũng đã được người VN mình công nhận. Theo thống kê của công ty, hiện tượng hỏng lẫy nhựa hiện nay chỉ là 0.6% thôi bác ạ.

Chắc bác cũng biết, bất cứ sản phẩm gì dù có tốt, có xịn, có đắt đến đâu thì cũng có những chi tiết, linh kiện có khả năng hư hỏng, quan trọng là nhà nhập khẩu và phân phối sản phẩm có những chế độ hậu mãi thế nào thôi. Không phải kiêu căng, nhưng ETS có thể tự hào là một trong rất rất ít nhà phân phối có chế độ hậu mãi tốt cho khách hàng (riêng miếng nhựa, thấy có hiện tượng hỏng hóc, ETS đã tiến hành nhập và bán ra với giá chỉ tương đương 2 bát phở HN, còn phở trong SG chắc chỉ đc 1 bát :D, tức là chỉ tính chi phí chuyển phát nhanh và các loại thuế thôi, hoàn toàn ko có một đồng tiền lãi nào đâu bác à). Còn đối với khách đã mua CAPDASE ở nơi khác thì dĩ nhiên phải bán giá cao hơn rồi, vì những hàng ko có nguồn gốc đó chúng tôi ko đc bảo trợ chi phí cũng như đảm bảo về chất lượng từ chính hãng.

Thời gian vừa qua, trên diễn đàn mình xảy ra hiện tượng cạnh tranh ko lành mạnh của các công ty với nhau, dùng nick ảo bêu xấu một số cửa hàng nhằm hạ uy tín khiến nhiều members rất bất bình với thủ đoạn phải nói là hơi “bẩn” đó. Vì vậy, bài post của bác cũng khiến nhiều người nghĩ ngay đến sự việc trên nên có những phản hồi thẳng thắn khiến bác ko vui. Xin khẳng định, bác voduy ko có liên quan gì đến ETS (mà hình như cũng chưa bao giờ mua hàng của ETS thì phải :-?) mặc dù ETS rất trân trọng những “cây đa, cây đề” có nhiều đóng góp như bác voduy, rất muốn đc bác cộng tác, tư vấn. Vì bản thân mới tham ra diễn đàn, hiểu biết còn nông cạn nên nếu đc các bác “kỹ sư, bác sỹ” trên diễn đàn tư vấn, chỉ bảo thì sẽ rất giúp ích cho công việc của mình mà :)

To các bác admin, vo_thang_dau, voduy...: Rất cám ơn các bác đã bớt chút thời gian trong những ngày nghỉ ĐẠI LỄ của đất nước để hồi đáp giúp ETS (mà nhiều khi lại còn bị tiếng oan), một lần nữa xin cám ơn, xin chúc các bác có nhiều niềm vui, hạnh phúc và thành đạt trong cuộc sống :D

nghiemhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Lần sau bác dungnv có thể mở một thread mới viết một bài theo kiểu Review, đừng viết vào Sticky, đảm bảo không ai xóa của bác.

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.