Tại sao trái đất lại tròn ????

Các thớt khác của HHN

HHN

Thành viên mới đăng ký
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng tám 2007 lúc 00:20
Mãi tới giờ này mà chưa ngủ được, nghĩ mãi có chuyện gì đó cần giải quyết sớm mà chưa nghĩ ra đành online tiếp vậy, nhưng rảnh quá chẳng có chuyện gì để hỏi nên hỏi đại chuyện này vậy, Tại sao trái đất lại tròn. :D
A em nghĩ ra rùi cần đi ngủ sớm đê tối còn đi offline, thế mà bây giờ mới nghĩ ra :(
thôi bb các bác, các bác nhớ trả lời dùm em nha :D

ngocnguyenhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng tám 2007 lúc 00:28
Mãi tới giờ này mà chưa ngủ được, nghĩ mãi có chuyện gì đó cần giải quyết sớm mà chưa nghĩ ra đành online tiếp vậy, nhưng rảnh quá chẳng có chuyện gì để hỏi nên hỏi đại chuyện này vậy, Tại sao trái đất lại tròn. :D
A em nghĩ ra rùi cần đi ngủ sớm đê tối còn đi offline, thế mà bây giờ mới nghĩ ra :(
thôi bb các bác, các bác nhớ trả lời dùm em nha :D
Khó quá, em nghĩ là trái đất mà hình hộp thì tàu thủy làm sao đi được. Đến góc hộp thì haha. Như là rớt xuống thác nước:D

Aha

Je vous tout
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng tám 2007 lúc 00:32
Đó là do trọng lực thôi bác.Nếu không có nước thì trái đất không hề tròn(thực tế là nó hơi dẹt về phía 2 cực).
À,còn lý do trai đất tròn nữa là do chúng ta hay vô tình gặp một người nào đó.Nếu trái đất mà không tròn thì không thể có câu "đúng là trái đất tròn" phải không ạ?Thế thì nó tròn là đúng rồi:D

ngocnguyenhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng tám 2007 lúc 00:34
Đó là do trọng lực thôi bác.Nếu không có nước thì trái đất không hề tròn(thực tế là nó hơi dẹt về phía 2 cực).
À,còn lý do trai đất tròn nữa là do chúng ta hay vô tình gặp một người nào đó.Nếu trái đất mà không tròn thì không thể có câu "đúng là trái đất tròn" phải không ạ?Thế thì nó tròn là đúng rồi:D
Mặt trăng không có nước - Vẫn tròn. Tròn như trăng rằm:D

ngocnguyenhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng tám 2007 lúc 00:38
có 3 người đang xem chủ đề này bác Aha, bác VMEP và ngocnguyenhung. Không hiểu bác hhn nghĩ gì, làm khổ nhau không ngủ được vì suy nghĩ :confused:

HHN

Thành viên mới đăng ký
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng tám 2007 lúc 00:43
Thì giờ này em cũng đã ngủ được đâu, và các bác cũng vẫn thức mà :D , hình như bác VMEP đang xem xét để ban nick em hay sao ấy nhỉ :D , vì giờ này còn post lung tung :D

Aha

Je vous tout
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng tám 2007 lúc 00:48
Mặt trăng không có nước - Vẫn tròn. Tròn như trăng rằm:D
Dạ,nước làm nó tròn hơn,chứ không phải là lý do nó tròn ạ.Sự hình thành của các hành tinh là do bụi vũ trụ tích tụ.Chúng đông đặc lại,có thể tưởng tượng gần như một thể lỏng,đông đặc và cứng dần lại dưới tác dụng của trọng lực bản thân.Sau đó các vật chất này vì một lý do nào đó sẽ phân bố không đều,hay bị các va chạm từ vũ trụ,hay các hoạt động địa chấn sẽ ít nhiều bị lồi lõm không đồng đều.Bác nhìn sao mộc,sao thổ,sao thiên vương...đó chính xác là tròn,vì nó cấu tạo từ các chất khí ở thể lỏng.Dưới tác dụng của trọng lực,nó luôn tròn.

Còn chuyện trái đất thì nó tròn thêm là nhờ nước thôi bác ạ.Nếu không tính nước,bác xem nơi sâu nhất của trái đất là vực Maỉana sâu 10911m trong khi nơi cao nhất là đỉnh Everst đạt 8850m.Trái đất có còn tròn nếu không có nước?

ngocnguyenhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng tám 2007 lúc 00:51
Dạ,nước làm nó tròn hơn,chứ không phải là lý do nó tròn ạ.Sự hình thành của các hành tinh là do bụi vũ trụ tích tụ.Chúng đông đặc lại,có thể tưởng tượng gần như một thể lỏng,đông đặc và cứng dần lại dưới tác dụng của trọng lực bản thân.Sau đó các vật chất này vì một lý do nào đó sẽ phân bố không đều,hay bị các va chạm từ vũ trụ,hay các hoạt động địa chấn sẽ ít nhiều bị lồi lõm không đồng đều.Bác nhìn sao mộc,sao thổ,sao thiên vương...đó chính xác là tròn,vì nó cấu tạo từ các chất khí ở thể lỏng.Dưới tác dụng của trọng lực,nó luôn tròn.

Còn chuyện trái đất thì nó tròn thêm là nhờ nước thôi bác ạ.Nếu không tính nước,bác xem nơi sâu nhất của trái đất là vực Maỉana sâu 10911m trong khi nơi cao nhất là đỉnh Everst đạt 8850m.Trái đất có còn tròn nếu không có nước?
Dạ giờ thì em đã hiểu, cảm ơn bác aha. Bac hhn có ý kiến gì không để nghỉ nào. Em bùn ngủ quá rồi. :D

Aha

Je vous tout
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng tám 2007 lúc 00:51
Hiện đang có: 3 người (3 thành viên và 0 khách) đang xem chủ đề này.
hhn, ngocnguyenhung, VMEP

3 bác bị bệnh mộng du vủa HH
:D :D

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
HaThienKiemVu HANDHELD CAFÉ 11
Lam Sơn HANDHELD CAFÉ 2

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Shenzhen Sunsoar Circuit Technology is specialized in Printed Circuit Board & PCB Assembly including components sourcing, functional test and complete assembly for clients all over the world.
All of our base materials and process can meet ROHS and U ...
Lazada Vietnam Master card on Monday