Tầm 150-200 USD thì nên mua máy gì hả các bác ;0)

Các thớt khác của quocviet
16 Tháng bảy 2007 lúc 13:52
Em định mua một cái máy ảnh, dòng bình dân thôi các bác ạ, vì nhu cầu của e chỉ là chụp hình gia đình, bạn bè khi đi chơi hay tụ tập mà thôi, chứ cũng chưa có nhu cầu gì ghê gớm lắm đâu ạ! có gì mong các bác tư vấn cho e với ạ? nên lấy con nào thì hợp lý, dễ dùng, mấy chấm thì chụp ok, mà bảo trì sửa chữa cũng đơn giản thôi ạ, chứ e thì cũng thuộc dạng Low Tech lắm các bác ơi :p

starnt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng bảy 2007 lúc 17:24
Em định mua một cái máy ảnh, dòng bình dân thôi các bác ạ, vì nhu cầu của e chỉ là chụp hình gia đình, bạn bè khi đi chơi hay tụ tập mà thôi, chứ cũng chưa có nhu cầu gì ghê gớm lắm đâu ạ! có gì mong các bác tư vấn cho e với ạ? nên lấy con nào thì hợp lý, dễ dùng, mấy chấm thì chụp ok, mà bảo trì sửa chữa cũng đơn giản thôi ạ, chứ e thì cũng thuộc dạng Low Tech lắm các bác ơi :p
khà khà, Đã bảo là mấy cái thứ này nhiều người cần tư vấn lắm mà :D :D
Dòng 4xx của Canon cũng tạm được, tuy nhiên chip của nó hơi nhỏ 1/3 vì vậy bác nên cố lên 1 xíu nữa, khoảng nhỉnh hơn 200 một xíu, lấy chiếc Canon A560, không cần thiết phải mua chính hãng đâu. Nếu cần phải mua ở cửa hàng cho ngon lành thì ở HCMC bác tới thương xá Tax, còn ở HN tớ thấy Vũ Nhật Tràng thi (cạnh Ngọc camera) bán cũng được (lâu rồi không qua không biết có vật đổi sao dời gì không)

patrick835

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng bảy 2007 lúc 23:37
cơ bản canon vẫn là trùm :D giá tốt chất lượng tốt.
olympus mấy dòng compact mới vỏ nhựa cầm lởm lắm :D
panasonic tầm giá đó em ko ưa được con nào
kodak ko chuộng, lại hiếm
pentax miễn bàn, hem rành :p
sony dạo này chả có con nào giá rẻ, S thì chụp gứm :p
nikon em ko thích lắm, thiết kế xí

--> canon No 1 :D

18 Tháng bảy 2007 lúc 15:28
cơ bản canon vẫn là trùm :D giá tốt chất lượng tốt.
olympus mấy dòng compact mới vỏ nhựa cầm lởm lắm :D
panasonic tầm giá đó em ko ưa được con nào
kodak ko chuộng, lại hiếm
pentax miễn bàn, hem rành :p
sony dạo này chả có con nào giá rẻ, S thì chụp gứm :p
nikon em ko thích lắm, thiết kế xí

--> canon No 1 :D
Em cám ơn các bác rất nhiều, em đang ở BKK, xem bóng đá trận VN-Irak xong sẽ tranh thủ lượn lờ mấy cái The mall với Pantip xem sao, sắm 1 con về sẽ bẩm tấu với các bác ạ :D

Bài viết cần bạn xem thêm

E có đọc bài này rồi, và e cũng quên là e đã đọc những gì rồi
Thú thật là đọc lại nhưng ko có đọc hết, nhiều thuật ngữ quá
E thì chỉ nhớ đc vài cái chính thôi
Bài này trên web bên mình có lâu rồ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday