Tầm 4 đến 5 triệu mua được Lap gì các bác nhỉ?

Các thớt khác của SX56_8276

tieuphong

LỮ HÀNH CÔ ĐỘC
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng sáu 2007 lúc 09:14
Giá này e rằng chỉ tậu được con P4 mobile; mấy con 2nd này thì chất lượng khó tin lắm...test laptop cũ bạn tập trung vào test:cấu hình đúng quảng cáo không; điểm chết màn hình; bàn phím có bị liệt không; ổ quang đọc ghi có tốt không...và bao test ít nhất 1 tuần để về nhà kiểm tra thêm.

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
13 Tháng sáu 2007 lúc 09:32
4 ~ 5tr thì chắc bác chỉ mua đc một số model tầm Pentium III hoặc IV thôi, nhưng chắc chắn là hàng cũ lắm rồi :D phải tốn công chọn ra 1 con còn mới còn ngon cho vừa ý ... nếu nó có tích hợp sẵn wifi thì đỡ rồi, còn ko phải bỏ thêm vài trăm k mua 1 cái card wifi là ok, đúng nhu cầu của bác luôn :)

fortheking

Thái Ất Kỳ Đao
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng sáu 2007 lúc 09:35
Trước hết là chọn nick nào có uy tín chút thì khỏi mất công test (nhưng ít có bác nào bán máy dưới 500 đâu).
5tr~310 USD~không đủ $$$ cho dòng centrino --> không có wifi --> card.
Tìm chương trình test như CPUZ, còn cái zụ test điểm chết mệt lắm --> hên xui. Đã mua máy cũ rồi thì thật sự HÊN XUI.

PinkForever

V.I.P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng sáu 2007 lúc 10:44
Trước hết là chọn nick nào có uy tín chút thì khỏi mất công test (nhưng ít có bác nào bán máy dưới 500 đâu).
5tr~310 USD~không đủ $$$ cho dòng centrino --> không có wifi --> card.
Tìm chương trình test như CPUZ, còn cái zụ test điểm chết mệt lắm --> hên xui. Đã mua máy cũ rồi thì thật sự HÊN XUI.
Bác này ăn ốc nói mò, có phải cứ chỉ có mỗi dòng centrino là có wifi đâu ? Ai bảo bác Pen 4 với pen 3 không có wifi ? Mà wifi lắp trong nhé, tớ ko nói mấy cái USB wifi. Bác có tin tớ tìm cho bác đầy con IBM T30 chỉ có pen 4 thôi mà có wifi không ? Chả phải hàng hiếm gì cả, đầy ra đó.

Ngoài ra bác quên mất AMD rồi, và cũng đừng nhầm tưởng cứ phải centrino mới có wifi nhé.

siemen_sl45i

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
13 Tháng sáu 2007 lúc 11:17
Cho e bon chen hòi ké chút với la nếu mua 1 con IBM T4x 2nd cấu hình centrino 1.5-1.7,ram 512M,HDD 40G,VGA 32M noshare,pin >2,5h còn rescovery,win ban quyền thì giá rẻ nhất có thể kiếm đc 1 con ưng ý thì khoảng bao nhiêu?và nếu muốn nâng cấp ram lên 1G thi co dễ dàng mua kô?giá cả ra sao?

13 Tháng sáu 2007 lúc 11:29
Ở trong nước thì không rõ lắm, nếu mua đồ cũ thì nên chọn người quen biết hoặc qua trung gian quen biết thân tình với người bán thì yên tâm hơn, bác muốn mua ở ngaòi thì nên nhờ người nào đó co kinh nghiệm sử dụng và rành về laptop kiểm tra giúp, bác không nên tự kiểm tra. Có người quen bên Sing thì nhờ cầm về. Hàng secondhand bên ấy rẻ lắm. Bạn mình mới mua về một con Acer Ram 1GB, HDD 80 GB, Card VGA 7300 128 MB, CPU Sonoma 2 Ghz, win XP Pro SP2 bản quyền, còn đủ đồ hết giá có....7 triệu.

Bài viết cần bạn xem thêm

Điểm mặt 4 chiếc đồng hồ cổ điển vĩ đại

Cuộc sống càng hiện đại thì con người càng thích tìm về những gì là cổ điển, hoài niệm. Điều đặc biệt ấy càng gi ...
Lazada Vietnam Master card on Monday