tăng bộ nhớ cho O2mini ?

28 Tháng mười hai 2006 lúc 21:55
các bác cho em hỏi là làm thế nào để tăng bộ nhớ trống cho O2mini ạh? em nghe mọi người bảo O2mini fải free 20M dùng mơíư ổn định và tốt nhất. Nhưng em đã xóa và chuyển mọi thứ có thể xoá mà chỉ được hơn 15M.
Xin cả nhà chỉ giúp em với nha :D

mars

HIBERNATED
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng mười hai 2006 lúc 22:15
các bác cho em hỏi là làm thế nào để tăng bộ nhớ trống cho O2mini ạh? em nghe mọi người bảo O2mini fải free 20M dùng mơíư ổn định và tốt nhất. Nhưng em đã xóa và chuyển mọi thứ có thể xoá mà chỉ được hơn 15M.
Xin cả nhà chỉ giúp em với nha :D
Thím cứ vào Start>Setting>Memory có cái thanh trượt, kéo nó về phía trái ( Storage ) làm sao cho phần Program còn khoảng 20Mb là được.
* Nếu phần storage đã bị cài quá nhiều chương trình, dữ liệu rồi thì phải move bớt nó sang thẻ nhớ trước. Thế thím đã up rom thành big storage 27mb chưa? Nó sẽ giúp cho tăng bộ nhớ trên storage ( storage của Rom chứ k phải Ram ) của máy lên để cài CT đó.

29 Tháng mười hai 2006 lúc 08:15
???

Thím cứ vào Start>Setting>Memory có cái thanh trượt, kéo nó về phía trái ( Storage ) làm sao cho phần Program còn khoảng 20Mb là được.
* Nếu phần storage đã bị cài quá nhiều chương trình, dữ liệu rồi thì phải move bớt nó sang thẻ nhớ trước. Thế thím đã up rom thành big storage 27mb chưa? Nó sẽ giúp cho tăng bộ nhớ trên storage ( storage của Rom chứ k phải Ram ) của máy lên để cài CT đó.
em đã làm như bác rùi mà vẫn ko đủ bác àh! Mà up rom thành big storage 27M là làm như thế nào đấy hả bác ?:p Và trong storage thì làm sao biết được cái gì có thể xoá hay chuyển đi được ạh?

mars

HIBERNATED
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng mười hai 2006 lúc 08:41
em đã làm như bác rùi mà vẫn ko đủ bác àh! Mà up rom thành big storage 27M là làm như thế nào đấy hả bác ?:p Và trong storage thì làm sao biết được cái gì có thể xoá hay chuyển đi được ạh?
- Thím kiểm tra lại trong Setting>Memory, ở Tab Storage Card, trong đó có phần storage, nếu nó báo là 7,...Mb là rom của thím chưa làm big storage, nếu báo 26,...mb là đã up lên big storage roài.
- Xem lại các phần mềm được cài trên Main, hầu hết các ứng dụng trừ các Today Plugin phải cài trên Ram, còn các ứng dụng khác có thể cài trên Storage ( Rom ) hoặc thẻ nhớ, nếu CT nào có thể chuyển sang thẻ thì tốt nhất là Unistall nó đí cài lại trên thẻ, như thế nó sẽ tiết kiệm được Ram đảm bảo cho máy chạy ngọt hơn đấy. Thím xem thêm bài của Đức gà ở đây : http://www.handheldvn.com/forum/showthread.php?t=10340&page=10
- Để làm big storage hơi lằng nhằng 1 tí, nếu thím muốn thì tốt nhất là nhờ 1 ai đó có kinh nghiệm họ làm hộ cho vậy.

29 Tháng mười hai 2006 lúc 18:24
:D

- . Thím xem thêm bài của Đức gà ở đây : http://www.handheldvn.com/forum/showthread.php?t=10340&page=10
- Để làm big storage hơi lằng nhằng 1 tí, nếu thím muốn thì tốt nhất là nhờ 1 ai đó có kinh nghiệm họ làm hộ cho vậy.
trước em đã đọc bài của Ducga rùi nhưng e thấy khó hiểu và lằng nhằng wá ! bác nào làm được rùi có thể nói lại 1 cách đơn giản và dễ làm nhất cho em được ko ạh? vì e cũng ko quen bít " ai đó có kinh nghiệm " để mà nhờ làm hộ các bác àh !:p

3 Tháng một 2007 lúc 16:29
trước em đã đọc bài của Ducga rùi nhưng e thấy khó hiểu và lằng nhằng wá ! bác nào làm được rùi có thể nói lại 1 cách đơn giản và dễ làm nhất cho em được ko ạh? vì e cũng ko quen bít " ai đó có kinh nghiệm " để mà nhờ làm hộ các bác àh !:p
Bài ducga hướng dẫn là kỹ đấy. Bạn nên in ra giấy. Xong đọc thật kỹ, từng bước thực hành theo là OK ngay. Còn nếu bạn vẫn còn thấy "lằng nhằng" thì mình khuyên bạn không nên vọc vào đó làm gì. Bởi vì việc up ROM hay cook ROM chỉ dành cho những người có khả năng đọc bài hướng dẫn ấy của ducga mà không thấy "lằng nhằng" thôi bạn ạ.

Bài viết cần bạn xem thêm

Thanks bác chia sẻ ạ, đọc hoa cả mắt
Lazada Vietnam Master card on Monday