Tăng dung lượng ổ C trong Vista !

Status
Không mở trả lời sau này.

OrientalPSon

Something...nice !
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng bảy 2007 lúc 11:29
Minh đang dùng Vista Ultimate. Khi cài dặt, minh chia ổ cúng 120 GB thành hai ổ C để chứa Vista và chuơng trình. D để chứa dữ liệu khác.

Giờ mình có thể tăng giảm dung lượng ổ D (Data), nhưng không biết làm thế nào để tăng hoạc giảm dung lượng ổ C (local).

Bạn nào biết cách thì chỉ giúp nhe !

Cám ơn nhiều !

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng bảy 2007 lúc 12:04
Minh đang dùng Vista Ultimate. Khi cài dặt, minh chia ổ cúng 120 GB thành hai ổ C để chứa Vista và chuơng trình. D để chứa dữ liệu khác.

Giờ mình có thể tăng giảm dung lượng ổ D (Data), nhưng không biết làm thế nào để tăng hoạc giảm dung lượng ổ C (local).

Bạn nào biết cách thì chỉ giúp nhe !

Cám ơn nhiều !
Bạn có thể sử dụng phần mềm Paragon Partition Manager, cài đặt và sử dụng trực tiếp trên Windows. Phần mềm sẽ tự động Restart để làm việc với ổ đĩa C. Chúc bạn thành công!

truongco

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng bảy 2007 lúc 08:29
Bạn có thể sử dụng phần mềm Paragon Partition Manager, cài đặt và sử dụng trực tiếp trên Windows. Phần mềm sẽ tự động Restart để làm việc với ổ đĩa C. Chúc bạn thành công!
Cài soft này để resize có cần defrag partion trước không bạn? Bình thường mình toàn defrag trước rồi boot ra Dos xài Partion Magic cho nhanh.

aragon

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng bảy 2007 lúc 15:15
Acronis dùng ngon nhất bác ạ , dùng PMagic trong trường hợp của bác cũng được , nhưng nếu cài cả XP nữa thì nó hay báo lỗi Vesion Numer 3.0,3.1 gì đó lắm.
Theo em thì Acronis dễ dùng hơn .

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng bảy 2007 lúc 08:36
Ngoài cách dùng phần mêm nhu bác Mit đã nêu trên thì chả còn cách nào khác, vấn đề ở đây là người ta chỉ muốn tăng dung lượng ổ C.

Status
Không mở trả lời sau này.
  Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
HaThienKiemVu MICROSOFT WINDOWS 0

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Em đã nhận được robot hút bụi hôm nay, giờ thì nó lỗi luôn từ lúc khởi động chứ ko ngáp ngáp 5 phút như trước nữa, nhưng thôi em cũng giữ lại coi như kỷ niệm buồn. Cảm ơn anh Sơn, anh Huy cùng BQL diễn đàn.

Em xin dừng sự việc tại đây cho nhẹ nhàng, ...
Lazada Vietnam Master card on Monday