tăng dung lượng share của card màn hình?

Các thớt khác của sonkhung

sonkhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
có ai biết cách tăng dung lượng mà card màn hình share từ RAM không? Chỉ có 8M thì ít quá. Ý của mình là tăng lên, lúc nào cũng share khỏang 128M hay 224M luôn. thanks.

caohungvn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Theo em biết thì với Laptop Share RAM làm Graphics Card thì khi nào bác chạy các ứng dụng đồi hỏi đồ họa nó sẽ tự động bổ sung RAM vào, cũng như khi chạy nhẹ nhàng thì Laptop chỉ chạy ở tốc độ CPU thấp để tiêtết kiệm PIN còn hki Games hay đồ họa thì nó sẽ chạy hết công suất :D chả biết đúng hay sai hi`hi` :D

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
đây được gọi là công nghệ bộ nhớ động của Intel, sẽ tự động tăng dung lượng Ram cho VGA khi cần thiết. lúc không dung, thì VGA chỉ cần 8M để hiển thị, nhưng nếu bạn chơi game thì bạn sẽ thấy dung lượng VGA tăng lên đáng kể và mã là 224MB

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
ạc turbo cache không có chuyện vga chỉ có 8M, thấp nhất là 16M của NVIDIA sản xuất cho dong 6200 giao diện PCI_x cho máy để bàn, còn VGA của anh bạn trên chỉ có 8M, đích thị là VGA on board của ông bự INTEL.

bạn cứ yên tâm với vga 8M, nếu là chipset 945GM thì không thành vấn đề, chơi game vẫn tôt, không ngại gì cả

làm sao để biết máy mình có turbo cache hay ko? mà các bác cho hỏi làm sao để enable AGP texture trong card màn hình. mình đã lên Microsoft support center để hỏi nhưng đuợc chỉ rất chung chung. mình dùng dell inspiron 6400, card VGA 224MB share

volam

Thành Viên Cá Biệt
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cái tình trạng AGP texture bị Disable em hay gặp ở các VGA onboard, em cũng đã cố gắng chỉnh hoài nhưng kô được, hồi kì trong topic nói về VGA anh MingNgoc cũng đã chỉ em 1 lần như vầy : đầu tiên gở bỏ driver của VGA -> restart -> setup lại driver VGA -> download và setup DirectX mới nhất. Em đã làm theo như vậy nhưng vẫn kô được, có lẻ tại VGA onboard rồi hic...hic...

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cái tình trạng AGP texture bị Disable em hay gặp ở các VGA onboard, em cũng đã cố gắng chỉnh hoài nhưng kô được, hồi kì trong topic nói về VGA anh MingNgoc cũng đã chỉ em 1 lần như vầy : đầu tiên gở bỏ driver của VGA -> restart -> setup lại driver VGA -> download và setup DirectX mới nhất. Em đã làm theo như vậy nhưng vẫn kô được, có lẻ tại VGA onboard rồi hic...hic...
để gở bỏ driver, khi khởi động máy, gữu phím F8, chọn chế độ safe mode, và win với chế độ này thì mới gỡ bỏ driver card màng hình triệt để. Sau đó khởi động lại máy, cài đrivẻ mới lên

để enable AGP tex,

tại run, gõ dxdiag....display và enable AGP tex lên

volam

Thành Viên Cá Biệt
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
để gở bỏ driver, khi khởi động máy, gữu phím F8, chọn chế độ safe mode, và win với chế độ này thì mới gỡ bỏ driver card màng hình triệt để. Sau đó khởi động lại máy, cài đrivẻ mới lên

để enable AGP tex,

tại run, gõ dxdiag....display và enable AGP tex lên
Vấn đề đầu em chưa làm nên kô biết nói sao, còn vấn đề sau thì em thấy máy của em để chữ Disable mà đen thui như ẩn vậy thì sao click để Enable được chứ

cuongo2

HHVN
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Vấn đề đầu em chưa làm nên kô biết nói sao, còn vấn đề sau thì em thấy máy của em để chữ Disable mà đen thui như ẩn vậy thì sao click để Enable được chứ
Đúng rồi, con máy HP-Compaq dx7200 của em xài chipset 945G mà cái chức năng AGP Texture của em nó cũng ẩn đồng nghĩa với việc nó không hỗ trợ chức năng này. Đau em không.
P/S: Ủa mà em đang nói về con máy Desktop của em liệu vào đây nó có sai chủ đề Handheld không nhỉ? Em vẫn đeo nó trên lưng đấy các bác à. Hix

Bài viết cần bạn xem thêm

Nguyên hộp BayBrook Mall đã bán 3.100.000₫ hiệu Sperry lạ hoắc. Made in Indonesia

Lazada Vietnam Master card on Monday