Tăng giảm độ sáng màn hình khi bị hư bàn phím ??

Các thớt khác của minhhung29

minhhung29

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Chào cả nhà handheldvn.com !

Mình đang sài con Dell Vostroo 1400 , vừa rùi bị hư cái bàn phím, tất cả những phím bấm hầu hết đều bị liệt, chỉ còn lại một số phím là ok. Mình thường dùng máy tính để làm bài và online nhưng khổ nỗi cái màn hình nó sáng quá mà không biết phải làm thế nào để giảm độ sáng lại cả, vì phím Fn và mũi tên của LAPTOP BỊ LIỆT rùi nên giờ chẳng biết nên làm thế nào ? Giảm lại độ sáng màn hình lại vì sáng quá hại mắt mình căng ra và hay chói mắt nữa. Xin bà con mách nước giùm chút, làm thế nào xin chỉ cho mình với .

Nhân tiện pác nào biết cách khắc phục cái bàn phím của Laptop được xin chỉ giúp, vì đã lâu rùi không dùng đến nó. Mà mua mới bàn phím thì mắt quá, nên giờ trông cậy mọi người giúp cho.

Chân thành cảm ơn mọi người !

minhhung29

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Chính xác là tải DELL QuickSet về. Một cách nữa là bác vô Control Panel -> Power options -> Edit plan Settings, có option cho bác chỉnh độ sáng màn hình ở chố độ xài pin và chế độ xài adapter

THANKS bạn !

Mình quên mất, cái LAPTOP của mình bị thay cái MAIN rùi, nên giờ không làm sao cài Driver này vào được (not support) . Nếu bạn biết có phần mềm nào giúp mình chỉnh được kô ? còn vào Control Panel thì mình đã làm rùi nhưng trong cái Power Option thì không có tùy chọn như bạn nói, chỉ có phần cảnh báo khi hết Pin thôi. Tốt nhất bây giờ thì mình chỉ có nhờ tới phần mềm mà thôi.

Cảm ơn bạn đã quan tâm và chia sẽ !

@@ : sao diễn đàn mình không có nút THANKS nhỉ ? (để cảm ơn những người có bài viết và giải đáp hay ?)

luckybone

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
THANKS bạn !

Mình quên mất, cái LAPTOP của mình bị thay cái MAIN rùi, nên giờ không làm sao cài Driver này vào được (not support) . Nếu bạn biết có phần mềm nào giúp mình chỉnh được kô ? còn vào Control Panel thì mình đã làm rùi nhưng trong cái Power Option thì không có tùy chọn như bạn nói, chỉ có phần cảnh báo khi hết Pin thôi. Tốt nhất bây giờ thì mình chỉ có nhờ tới phần mềm mà thôi.

Cảm ơn bạn đã quan tâm và chia sẽ !

@@ : sao diễn đàn mình không có nút THANKS nhỉ ? (để cảm ơn những người có bài viết và giải đáp hay ?)
:-? Ủa vô Control Panel ko có ah. Vậy chắc bác xài XP rồi. Cách em nói là chỉnh cho Vista :p. Mà hình như Dell chỉnh sáng trong Bios đc mà (F2).

minhhung29

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
:-? Ủa vô Control Panel ko có ah. Vậy chắc bác xài XP rồi. Cách em nói là chỉnh cho Vista :p. Mà hình như Dell chỉnh sáng trong Bios đc mà (F2).

THANKS BẠN NHIỀU !\m/:-bd

Mình quên mất là chỉnh trong BIOS được. Xài máy bấy lâu nay mà quên thủ thuật này I-)I-). Nếu mà bạn biết phần mềm nào nữa thì hay quá, vì chỉnh trong BIOS thì nó không linh động, muốn tăng giảm bất cứ lúc nào thì phải RESTART để chỉnh BIOS thì thật là khó khăn !:)|

khonglaaica

Việt Nam vô địch
GÂY DỰNG
Không biết Dell có hỗ trợ tính năng Swap Ctrl/Fn không nữa? vì em chỉ xài Hp nên không biết. Nếu có thì có thể khắc phục bằng cách đổi Fn ==> Ctrl và dùng tính năng Keyboard on Screen của Win là được thôi.

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...