Tạo đĩa ghost cho laptop co windows bản quyền.

Các thớt khác của nguoita
24 Tháng bảy 2007 lúc 09:55
mình có một máy ibm t41 có license trên ổ đĩa cứng, bi giờ mình muốn tạo đĩa dvd ghost được k?
chỉ mình cách làm.
cảm ơn rất nhìu.

26 Tháng bảy 2007 lúc 11:43
tạo file ghost thi dể mà, bạn tiến hành tạo ghost bình thường thôi
nhưng bạn muốn tạo dvd ghost thì phải có boot đúng ko? mình nghỉ bạn nên download file iso hiren boot, rồi dung soft power iso or Ultra iso cũng được, đánh file iso này chèn them file ghost win license vừa tạo đó vô nữa, ra thành đĩa dvd ghost hoàn hảo. chúc bạn thành công

26 Tháng bảy 2007 lúc 13:15
tạo file ghost thi dể mà, bạn tiến hành tạo ghost bình thường thôi
nhưng bạn muốn tạo dvd ghost thì phải có boot đúng ko? mình nghỉ bạn nên download file iso hiren boot, rồi dung soft power iso or Ultra iso cũng được, đánh file iso này chèn them file ghost win license vừa tạo đó vô nữa, ra thành đĩa dvd ghost hoàn hảo. chúc bạn thành công
cảm ơn bạn rất nhìu, để thứ xem
.thx

kukingkong

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng bảy 2007 lúc 16:21
Có điều lạ là nếu cũng nội dung ấy (tất nhiên có bootable) burn ra CD thì khởi động từ CD được, nhưng DVD thì ko khởi động, dù sau đó vào Win vẫn đọc được nội dung DVD như thường. Các bác biết sao ko ? Thanks.

27 Tháng bảy 2007 lúc 12:45
Có điều lạ là nếu cũng nội dung ấy (tất nhiên có bootable) burn ra CD thì khởi động từ CD được, nhưng DVD thì ko khởi động, dù sau đó vào Win vẫn đọc được nội dung DVD như thường. Các bác biết sao ko ? Thanks.
Vì máy của bác kô hỗ trợ boot từ DVD ( theo tui dc biết thì ít máy hỗ trợ boot từ DVD lắm)

smecta

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng tám 2007 lúc 12:10
IBM cho phép tự tạo dĩa recovery thế thì làm ghost làm chi mất công ! T41 Boot đc từ DVD bình thường

hhiepbi

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng tám 2007 lúc 10:37
các bác nói sao chứ tui dùng ghost cả nửa buổi mà o được, báo lỗi liên tục. Khi ghost sang ổ cứng ngoài mất .... 6 g mà cũng o được nốt. Tóm lại có nhiều bác chỉ dẫn mà làm hổng được.Hơn nữa T41 o tạo được đĩa REC mà. Hổng thấy nó nằm chỗ nào.

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng tám 2007 lúc 12:04
Vì máy của bác kô hỗ trợ boot từ DVD ( theo tui dc biết thì ít máy hỗ trợ boot từ DVD lắm)
Tất cả các máy có khả năng Boot từ CD đều có khả năng Boot từ DVD (nếu ổ quang có thể đọc được DVD)

các bác nói sao chứ tui dùng ghost cả nửa buổi mà o được, báo lỗi liên tục. Khi ghost sang ổ cứng ngoài mất .... 6 g mà cũng o được nốt. Tóm lại có nhiều bác chỉ dẫn mà làm hổng được.Hơn nữa T41 o tạo được đĩa REC mà. Hổng thấy nó nằm chỗ nào.
Anh tạo file Ghost trong môi trường DOS hay từ Windows vậy? Nếu tạo file Ghost trong môi trường Windows thì hay bị lỗi do Pagefile thay đổi thưởng xuyên. Anh thử Disable Pagefile đi rồi mới tạo file Ghost, hoặc tạo file Ghost từ môi trường DOS xem sao!

Bài viết cần bạn xem thêm

Hacker rao bán thông tin cá nhân của 130 triệu khách VIP giá 8 Bitcoin
30/08/2018 11:19 GMT+7
Kho dữ liệu này gồm 240 triệu thông tin như số điện thoại, địa chỉ email, tài khoản ngân hàng,... Tổng dung lượng của ...
Lazada Vietnam Master card on Monday