Tạo DVD recover cho laptop

27 Tháng mười 2007 lúc 16:43
Các pác cho em hỏi chút:
Em đang dùng con Vaio bản win gốc Vista Home Premium, em đã sục sạo vào trong HDD gốc của nó và copy ra ngoài được toàn bộ data trong ổ này:

Vậy giờ làm sao em tạo được một DVD boot để làm DVD Recover dự trữ bây giờ???
Đồng thời loại bỏ những phần mềm khuyến mãi (trial software) trong bộ Boot này ????

tuta

Since 2003
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng mười một 2007 lúc 13:08
Cái zụ tạo đĩa recovery đối với Vaio còn tùy theo model bạn ơi, mấy model sau này không có tool tạo đĩa recovery mà chỉ có sẵn recovery trong HDD để recovery bằng F10 thôi!

3 Tháng mười một 2007 lúc 18:26
Hì thank các pác. Cuối cùng em cũng không tạo được đĩa Boot gốc của Laptop của em được và cũng không tìm các loại được các phần mềm Trial nhưng cứ Burn ra DVD và em boot bằng Hiren 9 thế là ok đỡ phải nhức đầu khi ghost nhầm đó là giải pháp tốt nhất hiện nay có thể làm được !!!

5 Tháng mười một 2007 lúc 13:57
Thường thì mỗi máy nếu dùng bản win có bản quyền thì cho tạo ra một bộ đĩa DVD recovery 1 lần. Chỉ một lần duy nhất và chỉ một bộ đĩa, như trường hợp em đang dùng Lenovo N100, Lenovo co một phần mềm dùng để tạo đĩa recovery tuy máy đã có system recovery.

tuta

Since 2003
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng mười một 2007 lúc 15:47
Thường thì mỗi máy nếu dùng bản win có bản quyền thì cho tạo ra một bộ đĩa DVD recovery 1 lần. Chỉ một lần duy nhất và chỉ một bộ đĩa, như trường hợp em đang dùng Lenovo N100, Lenovo co một phần mềm dùng để tạo đĩa recovery tuy máy đã có system recovery.
Tùy hiệu máy bạn ơi, HP. IBM... thì chỉ cho 1 tạo đĩa recovery 1 lần, lần thứ 2 nó bắt mình... mua! :D

Sony thì tạo thoải mái, không giới hạn.

5 Tháng mười một 2007 lúc 17:19
Tùy hiệu máy bạn ơi, HP. IBM... thì chỉ cho 1 tạo đĩa recovery 1 lần, lần thứ 2 nó bắt mình... mua! :D

Sony thì tạo thoải mái, không giới hạn.
xin hỏi bác là với máy HP lần thứ 2 nó hiện ra bảng yêu cấu mình mua hay là nó báo lỗi chương trình ?em thử làm với con hp dv mà khi cho đĩa thứ 2 (HP yêu cầu 2 đĩa DVD cho recovery) vào thì nó báo lỗi gì đó ko ghi tiếp được,mà em mới làm đĩa recovery lấn đầu,lo lắng quá,mong bác hồi âm sớm,,..

trankientrung

*KỸ SƯ DỰ BỊ*
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng mười một 2007 lúc 21:24
xin hỏi bác là với máy HP lần thứ 2 nó hiện ra bảng yêu cấu mình mua hay là nó báo lỗi chương trình ?em thử làm với con hp dv mà khi cho đĩa thứ 2 (HP yêu cầu 2 đĩa DVD cho recovery) vào thì nó báo lỗi gì đó ko ghi tiếp được,mà em mới làm đĩa recovery lấn đầu,lo lắng quá,mong bác hồi âm sớm,,..
bác cứ yên tâm tuy là chỉ cho ghi 1 lần duy nhất nhưng chỉ khi bạn hoàn thành quá trình burn disk đó thì nó mới tính là 1 lần, còn không bạn vãn có thể làm lại từ đầu (cho đến khi thành công) mà....

6 Tháng mười một 2007 lúc 09:36
bác cứ yên tâm tuy là chỉ cho ghi 1 lần duy nhất nhưng chỉ khi bạn hoàn thành quá trình burn disk đó thì nó mới tính là 1 lần, còn không bạn vãn có thể làm lại từ đầu (cho đến khi thành công) mà....
oh,cám ơn bác đã trả lời,đĩa 1 em ghi thì ko sao cả,nhưng cứ đến đĩa thứ 2 là chỉ ghi được 1 nửa là nó báo lỗi,bác gặp hiện tượng đó lần nào chưa ạ ? máy em khi mới mua về lúc khởi động chọn f11 thì nó vào thẳng phần recovery,nhưng bây giờ sau một thời gian "vọc" :D ,mỗi lần nhấn f11 là nó hiện ra 1 list chọn giống như máy cùng cài 2 hệ điều hành vậy,1 cái là để recovery và 1 cái là windows,em đã làm đủ cách mà ko sao sửa lại "như mới" được,các bác có cao kiến j chăng ? cũng có lẽ đây là nguyên nhân ko burn disk được phải ko bác ? :eek:

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday