Tạo file Ghost bị lỗi sector?

Các thớt khác của thucanh
28 Tháng một 2007 lúc 00:57
Em đã quen với cách dùng Ghost (Boot Hiren), bình thường ko có vấn đề gì. Nhưng không hiểu sao hôm qua tạo file image mới, đang chạy được 50% thì báo lỗi Hard Disk sector....error. Sau đó em làm lại vài, nó vẫn báo lỗi này. EM đoán là do ổ cứng có sector bị hỏng.
Tình trạng Windows boot vẫn OK, máy chạy rất ổn định.

Vấn đề bây giờ là không tại được file image mới khi dùng Ghost!!!

Có cách nào khắc phục lỗi trên không các bác????

ntranchinh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng một 2007 lúc 01:29
Có thể do ổ cứng của bro bị badsector, nếu dùng Ghost ko được thì thử Acronis TrueImage thử xem, có trong mấy đĩa Hiren luôn đó.

28 Tháng một 2007 lúc 22:14
Bạn chạy ghost /?, xem kỹ các option, trong đó có một option cho phép bypass sector bị lỗi và tiếp tục tạo image. Tôi có làm vài lần rồi, nhưng lâu quá quên không nhớ là option gì.
Thân.
Bác dùng Ghost từ Hiren Boot hay cài trên Windows thì có option đó? Nhân tiện cho mình hỏi thêm là có tool nào sửa được sector đó của HDD không?

ntranchinh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng một 2007 lúc 22:44
Nếu muốn biết các parameter của ghost thì vào phần Help trong ghost, hoặc bro gõ lệnh ghost -? ngoài Dos. Ghost có 1 số tham số liên wan đến badsector như sau:
-BFC: khi ghost có tham số này nó sẽ hỏi bạn sẽ xử lý ra sao khi gặp phải badsector.
-VDM: sẽ kiểm tra tất cả các sector trước khi ghost.
-FRO: sẽ tiếp tục wá trình ghost, dù có gặp phải badsector đi chăng nữa.
Nếu muốn fix badsector bro thử dùng thằng HDD Regenerator đi. Mình thấy thằng đó khá tốt đó.

29 Tháng một 2007 lúc 09:35
Chính xác rồi. Bad sector thì tìm cách cho hết bad đi rồi làm cho chắc ăn. Dùng scandisk của windows cũng được mà. Nếu thích thì dùng thêm chuơng trình sửa dĩa HDD regenerator để phục hồi lại.
HDD regenerator chạy hơi lâu. Bạn có thể set nó chạy ở gần phần bị lỗi thôi.
Chúc thành công...

Bài viết cần bạn xem thêm

1. Đảm bảo rằng tai nghe bạn muốn sử dụng cùng được ghép nối với máy Mac qua Bluetooth và / hoặc được kết nối qua giắc cắm tai nghe.
>> Nếu bạn chưa có máy tính Mac hãy tham khảo máy [URL='https://viettech88.vn/tu-khoa/mac-like-new-gia-duoi-20-tri ...
Lazada Vietnam Master card on Monday