Tạo mạng LAN để chia Internet giữa 2 máy tính ?

Các thớt khác của thanghippy
24 Tháng một 2007 lúc 06:55
Em dùng dịch vụ ADSL ( trên box ADSL có cổng Ethernet ) , em muốn tạo mạng LAN để chia sẻ Internet , em có mua 1 cái Hub và cắm 2 máy tính vào nhưng nó báo là Connection limit , không biết có phải bị xung đột IP không ạh , em có để chế độ nhận IP tự động nhưng vẫn không nối được . Mong các anh hướng dẫn em cách setting để chia được Internet cho cả hai máy tính . Em xin cám ơn các anh .

justintran

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng một 2007 lúc 08:23
Nếu mà bạn kết nối cổng Ethernet của modem ADSL vào Hub để share thì không bị IP conflict đâu vì hub không cấp IP. Có khả năng là dây bị lỗi, bạn kiểm tra lại coi.

Đồng thời bạn cũng nên kiểm tra lại modem ADSL thử xem. Nối một máy nào đó trực tiếp với modem qua cổng Ethernet thử xem

binht611

Ơ nhìn cái j??
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng một 2007 lúc 13:17
cái này đơn giản mà, đã nhiều người đề cập rồi. Nối 2 máy vào nhau, đặt lại IP của 2 máy khác nhau 1 chút VD 198.145.0.1 và 198.145.0.2 chẳng hạn sau đó dùng chức năng setup network trong My Network Places (ngay trên desktop), tuy nhiên trong quá trình setup nhớ đặt 2 máy cùng WORK GROUP (ví dụ: cùng tên là ABC hay DEF gì đó chẳng hạn)

29 Tháng một 2007 lúc 14:16
Em đang dùng thế này. cắm dây mạng từ modem vào hub, từ hub vào máy bằng dây thẳng. vào Network Connections đặt IP cho 2 máy cùng dảiVD 10.0.0.1 và 10.0.0.2 (nên đặt cùng dải với con modem luôn) cùng subnet mark vd 255.255.255.0, default gateway là địa chỉ con modem, dns server là của nhà cung cấp hoặc 203.162.0.11(cái này là DNS em lấy ở mấy hàng net vào các trang vừa nhanh vừa không bị chặn) còn workgroup thì dặt cùng tên vD:workgroup. thế thôi không phải seup gì cả. nếu có xách tay thì mua thêm con AP nữa. chúc thành công

VU HEO

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng một 2007 lúc 09:29
Trời vụ này tui cũng đau đầu luôn. Báo cáo các bác là tui không có set up gì hết vẫn chạy được. Nhà tui sử dụng Modem của fpt có cộng dây cáp RJ45 màu đỏ nhớ cái này nha. Hai sợi dây cáp đi đến 2 máy thì thường chỉ có 1 máy connect được với mạng thôi khi mới nối vào, đúng không. Vậy bây giờ tráo cộng dây màu đỏ đem nối vào máy kg connect được và cộng dây cáp thường nối vào modem. (cái này kỹ thuật của fpt hướng dẫn, tui mất cả 1 đêm mà không biết làm sao)

Bài viết cần bạn xem thêm

1. Đảm bảo rằng tai nghe bạn muốn sử dụng cùng được ghép nối với máy Mac qua Bluetooth và / hoặc được kết nối qua giắc cắm tai nghe.
>> Nếu bạn chưa có máy tính Mac hãy tham khảo máy [URL='https://viettech88.vn/tu-khoa/mac-like-new-gia-duoi-20-tri ...
Lazada Vietnam Master card on Monday